Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโดนไวรัส msn แบบใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโดนไวรัส msn แบบใหม่ครับ

ตอนนี้ผมโดนไวรัสตัวนี้จาก MSN ชื่อ MyPhoto19-xxx.zip ตัวทำให้ผมทำอะไรไม่ได้เลย
    อาการเครื่องผมตอนนี้
    1.Task manager disable
    2.Run หาย
    3.CMD ใช้ไม่ได้
    4.Folder option ถูกปิด
    5.Antivirus ทำงานไม่ได้
    6.regedit ก็ใช้ไม่ได้
    7.safe mode ใช้ไม่ได้อีก

ตัวแก้เดิมๆที่มีอยู่ผมลองอยู่จนหมดแล้วไม่สามารถแก้ได้
    อันนี้อาการคล้ายๆกันแต่ผมหนักกว่า
    http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=43608.0
    ผู้ใดทราบวิธีแก้โปรดบอกผมทีนะครับ ผมจนปัญญาละ(เล่นปิดหมดเลยแบบนี้)

ผมลงใหม่เลยครับ

- -"

Comment

ผมลงใหม่เลยครับ

- -"

Comment

ผมก็โดนเหมือนกันกดไรมะได้เลยเงียบ..........ให้กำลังใจคับ

Comment

ลองดูอีกตัวไหมครับ เห็นเพื่อนท่านนึงเค้าแก้ได้น่ะครับ คลิก

Comment

ผมก็มีคนโน้นคนนี้เด้งมาทุกวันเลย แล้วก็บล๊อกแม่งหมดเลย รำคาญเด้งอยู่นั้นหล่ะ

ปล.เอ...ถ้าไม่กดรับก็ไม่น่าจะโดนนะครับ หรือว่าเห็นเป็น XXX เลยกดกันหว่า คริคริ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
              ผมก็มีคนโน้นคนนี้เด้งมาทุกวันเลย แล้วก็บล๊อกแม่งหมดเลย รำคาญเด้งอยู่นั้นหล่ะ

ปล.เอ...ถ้าไม่กดรับก็ไม่น่าจะโดนนะครับ หรือว่าเห็นเป็น XXX เลยกดกันหว่า คริคริ
              คงงั้นแหละครับท่าน

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post

เมื่อก่อนนู้นเคยเผลอกดไปที เห็น XXX น่าสนใจเลยกดซะ อาการเหมือนเจ้าของกระทู้เดี๊ยะ ได้ลงวินโดส์ใหม่เลย

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                  ลองดูอีกตัวไหมครับ เห็นเพื่อนท่านนึงเค้าแก้ได้น่ะครับ คลิก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
                  แต่ผมลองมาหมดแล้วอ่ะครับวิธีเท่าที่หาได้ ลองตัวแก้มาหมดแล้วแต่ไม่ได้ผลเลย
                  ส่วนตัว Registry recovery ที่ให้ในเวป Nod32ก็ช่วยไม่ได้ตราบเท่าที่ตัวไวรัสมันยังอยู่
                  (แก้แล้วมันก็แก้กลับ) ตอนนี้คงต้องลงใหม่สถานเดียวละครับ

ตอนนั้นรอรับรายงานจากเพื่อนอยู่นะครับ ด้วยความไม่รู้(เพราะไม่เคยเห็นมาก่อน) ก็งงๆว่ามันเล่นอะไรของมัน
                  แต่ก็ยังไปกดรับ จบครับ
                  Last edited by Wahrheit; 9 Sep 2008, 16:29:16.

Comment

หุหุ

Comment

MSConfig,Gpedit.msc เข้าได้หรือเปล่า

Comment

Working...
                      X