Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver VGA แล้ว บูท Window ไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver VGA แล้ว บูท Window ไม่ขึ้นครับ

คือแบบที่บอกน่ะครับ ตอนที่ยังไม่ได้ Driver VGA ก็เข้า window ได้ปกติ ใช้ XFX 6600 น่ะคับ พอดีเป็นร้านเกม ผมโคลนลงทีละเครื่อง แต่พอมาติดแบบที่บอกผมก็สลับการ์ดจอ มาใส่ก็บูทได้ปกติ เอาการ์ดจอเดิมมาใส่ก็บูทไม่ขึ้น พอลองเอา Driver ออกก็บูทขึ้น เอา Driver version ต่างๆมาสลับกันใส่ก็ไม่ขึ้นอีก ปวดหัวคับพี่น้อง ต้องทำไงดีล่ะครับนี่

ลบDriverที่ลงเพิ่มให้หมดก่อนครับ เเล้วค่อยลองทีละตัว

Comment

ของผมเป้นปันหากับgalaxy 7600gs ddr3คับ ลงไดรเวอแล้วบูทเข้าวินโดได้ แต่จอดับ เลยเข้าsafe modeไปลบไดรเวอออก ปรากดว่าเข้าได้

สรุป จอgview178dftของผม ใช้กับ7600gsไม่ได้ เลยมีเรื่องให้เสียเงินซื้อจอใหม่อีก

Comment

คือผมก็ลบ Driver ก่อนลงแล้วนะครับ ลบใน seft mode ด้วย คุณsicklab ก็เป็นเหมือนผมเหรอครับ มันจะให้เครมไหมครับนี่

Comment

boot เเล้วตอนเข้าwindowsกดปุ่มCtrlค้างไว้ เเล้วลองดูผลครับ

Comment

อืม

Comment

driver ชนกันค๊าบ ลงใหม่อย่างเดียวเยย คาดว่าผมเคยเจอแบบนี้

Comment

ผมลงใหม่แล้วคร้าบ มันก็ไม่ได้เหมือนเดิม คราวนี้ตอนที่ลง Driver มันจะต้องดับทีนึงใช่ม่ะครับจออ่ะแล้วก็จะติดแล้วค่อย Restart แต่ไอ้นี่มันดับไปเลยน่ะครับ เอาไปเครมก็ไม่ได้ มันไปต่อกะของเค้าติด - - ที่ XFX น่ะครับ ไม่รู้ว่าจะต้องทำไงดีนี่ครับ

Comment

Working...
                X