Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในบอร์ดนี้ยังมีใครใช้ Cerelon อยู่มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในบอร์ดนี้ยังมีใครใช้ Cerelon อยู่มั้ยคับ

ยังจะมีใครใช้อยู่มั้ยนี่

ละถ้าผมจะเปลี่ยน Processor จะรู้ได้ไงว่าเมนบอร์ดรองรับ ฤ ป่าวอะคับ
    ขอคำแนะนำด้วย ๆ

scoket 478 หรือ 775 ล่ะครับ ดูmanual ของบอร์ดครับ จะบอกว่ารองรับ cpu ตัวไหนบ้าง

Comment

chipset อะไร บอกด้วยก็ดีครับ

Comment

เรายังใช้เลยในห้องนอน เอาไว้เล่น yuri ยังเป็น 370 อยู่เลย C 766

Comment

ใช้ cele tulatin 1.3g s.370 อยู่เลย

ยังแรงกับงานที่ทำอยู่
          โหลดบิด เปิดเวป ไร้ท์หนัง ฟังเพลง ฯลฯ

Comment

ใช้อยู่อ่ะ ดูก็ใช้ cpuz เอา หาในกูลเกิ้ลเอา

Comment

ใช้ครับceleron1.6 LGA775 FSB 800

Comment

เคยใช้เพิ่งเปลี่ยนมาเป็น8400ครับ เซเลรอนนี่ผมต้องบอกว่าอดทนใช้เลยครับ เปิดหลายโปรแกรมนี่รอกันตายเลยครับ

ถ้าจะเปลี่ยนดูที่socketบอร์ดครับว่าเป็นแบบไหน จากนั้นก็เลือกcpuที่ขาตามsocket แล้วดูด้วยว่าชิบเซ็ตรองรับความสามารถได้ขนาดไหนครับ

Comment

ผมก็ใช้ Celeron อยู่ครับ เป็นตัว 420 อิอิ

ลองดูชื่อรุ่นของบอร์ดครับ(เปิดฝาเคสดูเอาเลย หรือไม่ก็ใช้โปรแกรม cpuZ) แล้วค้นเสป็กใน google จะทราบได้ว่า บอร์ดสนับสนุน CPU ตัวใดบ้างครับ

Comment

ยังใช้อยู่ 478 Celeron 2.4 + Asrock M266a + ddr512/266 + XP sp2
                    ใช้มา จะ 4 ปี ละ

Comment

ก่อนอื่นใช้โปรแกรม cpuz ดูรุ่นเมนบอร์ด
                      โหลดที่นี่ http://www.cpuid.com/download/cpuz_147.zip
                      พิมพ์รุ่นเมนบอร์ดในกูเกิ้ลแบบนี้ครับ

รุ่นเมนบอร์ด cpu upgrade

ตัวอย่างครับ
                      http://www.google.co.th/search?hl=th...%B2&meta=lr%3D
                      กดเข้าไปที่ link แรกเลยครับ จะเห็นรายชื่อ cpu ที่เราสามารถใส่ให้กับเมนบอร์ดรุ่นนั้นได้
                      Last edited by moteabc; 9 Oct 2008, 20:43:55.

Comment

Originally posted by Wat@za View Post
                        ยังใช้อยู่ 478 Celeron 2.4 + Asrock M266a + ddr512/266 + XP sp2
                        ใช้มา จะ 4 ปี ละ

+1 ครับ เหมือนกันเลยทั้ง cpu & board

Comment

น้องผมครับ
                          แต่บน NB นะ

Comment

E1200 @ 2.8 - 3.06 GHz ไว้เล่น GTA4

ส่วนอิกตัว Celeron D 346 ตอนนี้เป็นเซิฟเวอร์อยู่

Comment

ในกระทู้นี้ผมประมาณอายุแต่ละคนได้เลย

Comment

Working...
                              X