Announcement

Collapse
No announcement yet.

Up RAM กับ VGA ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Up RAM กับ VGA ครับ

Processor : AMD Athlon 64 X2 4000+ @ 2100 MHz

M/B : ALiveNF6G-VSTA

RAM : มองหา RAM ให้ทีครับ งบ 3000 [ถ้า 2GB*2ทำดูอัล ได้ก็ หารุ่น 2GB ละกัน]
    เอ่อ อยากถามด้วยว่า 2GB*2 เป็นดูอัลแชแนลป่าว หรือ ทำได้แต่ 1GB*2
    อาจมีคนเคยถามละแต่ ผมจำไม่ได้ แต่รุสึกเคยผ่านตา - -"

VGA : ผมมอง ค่าย ATI ไว้อ่ะครับ งบ3500 รบกวนดู รุ่นให้ด้วยนะครับ

จากสเปคนี้ PSU เท่าไหร่ถึงจะพอหรอครับ คอมผม มีพัดลมติดไฟ อยู่ 4 ตัว

แล้ว ตาม CPU RAM MB น่าจะ clock ได้เท่าไหร่อ่ะครับ ในระยะที่ปลอดภัย
    [ เพราะ ผมส่วนใหญ่ชอบเปิดคอมไว้ นาน ๆ บางทีก็โหลดบิท บางทีก็ทำงานค้างหลับคาคอม ]

อันนี้ก็เครื่องผมเองหละ เพียงแต่อยาก Upใหม่ครับ
    [ ปกติเข้ามาถามให้เพื่อนบ่อย ][ อาจงงว่า ทำไมผมเข้ามาถามสเปค หลายครั้ง ]

งานที่ใช้ ก็ เขียนแบบบ้าง งานกราฟฟิคเล็กๆ[ ทำเพื่อศึกษาครับ ไม่ใช่งาน] เล่นเกมส์ ฟังเพลง ไรงี้ไปครับ

[ ไม่มีเงินซื้อ CPU พอเพียงไปก่อน >_<" ]
    [ ตอนแรก กะจะเปลี่ยนMBเป็นAX78ด้วยซ้ำ แต่อย่างว่ามันหายาก+ช่วงนี้พอเพียง ]

แนะนำด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้า ~*

ได้สเปคแล้ว ผมคง ได้ตุน มาม่า ไว้ซัก 2ลัง .......
    ต้มกินทั้งเดือนแน่เลย เง้อ ...

เหอ ๆ ยังไม่ได้แก้ลายเซ็น เลย ONKYO นี้ก็ ขายกิน ORBIT ก็ขายกิน
    ฮาร์ดิส ยังจะมา ติด badอีกลูก เฮ้อ...

รอครับ ผมจะรอ พ่อแม่พี่น้องใน ocz มาตอบ

ง่วงชิปเป๋ง

ช่วงนี้ ทำงานปิดเทอม หาเงินซื้อในสิ่งที่ชอบอยู่ [ หมายถึงคอมหนะ ]
    เลย หมดแรง หมดแฮง... แต่กลับบ้านมามอง คอมทีไร หายเหนื่อย

Comment

รูปนี้ ถ่าย นานละครับ ปัจจุบัน มองไกล ๆ ก็ Ok แต่พอมานั่งใกล้ ๆ รอยแมวข่วนครับพี่น้อง [ แต่นู๋ก็รักของนู๋น๊า ]

เนื่องจาก เอาไปงาน กีฬาสี [ ผมโง่เองที่เอาไป รักเพื่อนเกิ๊น!! ] เค้าก็ กระทำกับเจ้านู๋สุดรักผม

ปัจจุบัน รอยเต็มเครื่องเลย หักก็มี เหอ ๆ ๆ น็อตหายอีก2ตัว จะขายก็ เสียดาย [ คงไม่มีคนซื้อหร๊อก ]

บ่น ๆ ๆ รอคนมาตอบ

Dun

Dun

Comment

2GB*2 เป็นดูอัลแชแนลเหมือนกัน บัส 667 ราคาไม่เกิน 2800 บาท
        เเล้วเอาเงินที่เหลือจากเเรมมายัดใส่การ์ดจออีก 200 เป็น 3700 บาท เพิ่มเงินอีก 100 เป็น 3800 บาท
        มาเอา PowerColor ATI HD3650 Xtreme 512MB DDR3 ___ 3800 ครับ

Comment

เหอ ๆ ๆ ๆ สงสัย หัวข้อ มิน่าสนใจ ได้แค่ 1 ความเห็น แต่ก็ยังดีก๊าฟ

Y_Y....

Comment

รับ RAM+ซาวการ์ดครับ

เฮ้อ.... ม่ามีคน มา สนจายเค้าเลย T^T ขอ

อีกซักความเห็น
            Last edited by roken; 5 Apr 2008, 01:34:46.

Comment

3650 ไปเลยครับ
              เอาddr3จะได้แรงๆๆ

Comment

Working...
              X