Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู CPU : 6320 ให้หน่อยครับ Week ไหน ปีไหน ดูยังงัย เทพหรือมารคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู CPU : 6320 ให้หน่อยครับ Week ไหน ปีไหน ดูยังงัย เทพหรือมารคับ

บนตัว CPU 6320 ที่เพิ่งซื้อมา มันเขียนตามข้างล่างนี้ครับ

6320 SLA4U COSTA RICA
    1.86GHz/4M/1066/06
    3718A054

เราจะดูยังงัยว่า มัน Week ไหนเหรอครับ ? งงแต๊ เพิ่งลองหันมาเล่น Intel ครับผม

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Originally posted by akiTheCrepe View Post
    6320 SLA4U COSTA RICA
    1.86GHz/4M/1066/06
    3718A054
    ผลิตปี 2007 week 18 ครับ ลอตหลังๆบางลอต intel ใช้เลข 3 นำหน้า week แทนตัวหนังสือ L,Q ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเปลี่ยน ตอนแรกผมก็งงอยู่พักใหญ่เลย

Comment

Originally posted by Amagin View Post
      ผลิตปี 2007 week 18 ครับ ลอตหลังๆบางลอต intel ใช้เลข 3 นำหน้า week แทนตัวหนังสือ L,Q ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเปลี่ยน ตอนแรกผมก็งงอยู่พักใหญ่เลย
      ออ ผมก็ว่าอยู่ ปรกติเห็นมันเป็น L728 อะไรเทือกนั้น

ก็เลยงงว่ายังงัย

แล้ว week ไหนมันเทพยังงัยเหรอครับ สำหรับตัวนี้

เห็น 6300 มันต้อง week 28 แต่ตัวนี้ไม่รู้ต้อง week ไหน

สงสัยได้บอร์ดแล้วต้องลองเองซะหน่อย ^^

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
        ออ ผมก็ว่าอยู่ ปรกติเห็นมันเป็น L728 อะไรเทือกนั้น

ก็เลยงงว่ายังงัย

แล้ว week ไหนมันเทพยังงัยเหรอครับ สำหรับตัวนี้

เห็น 6300 มันต้อง week 28 แต่ตัวนี้ไม่รู้ต้อง week ไหน

สงสัยได้บอร์ดแล้วต้องลองเองซะหน่อย ^^
        สำหรับ 6320 ต้องวีก L648G,L652G จะเทพครับ ลากได้ไกลมากประมาณ 550+ เลยครับ
        ผมเพิ่งขายไปเอง เพราะว่ามันร้อนจัด ถ้าไม่เล่นน้ำเอาไม่อยู่ครับ

Comment

ของถามเพิ่มด้วยนะครับ คือ E6320 ของผมมาน Oc ได้ม่ายเกิน 2.1G สักทีเลยครับ ถ้าหลุดจาก FSB 300 จะเปิดเครื่องม่ายติดทันที ม่ายรู้เปงรายเหมือนกานครับ ผมใช้บอร์ด P5B Oc CPU อย่างเดียว ที่เหลือปรับ Auto หมดครับ

มีวิธีแนะนำรึเปล่าครับ อยากให้เครื่องแรงๆบ้าง แต่ทามม่ายได้สักที ช่วยเหงใจผมด้วยน้าคร้าบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by bay View Post
            ของถามเพิ่มด้วยนะครับ คือ E6320 ของผมมาน Oc ได้ม่ายเกิน 2.1G สักทีเลยครับ ถ้าหลุดจาก FSB 300 จะเปิดเครื่องม่ายติดทันที ม่ายรู้เปงรายเหมือนกานครับ ผมใช้บอร์ด P5B Oc CPU อย่างเดียว ที่เหลือปรับ Auto หมดครับ

มีวิธีแนะนำรึเปล่าครับ อยากให้เครื่องแรงๆบ้าง แต่ทามม่ายได้สักที ช่วยเหงใจผมด้วยน้าคร้าบบบบบบบบ
            ไปปรับทดแรมให้เป็น 533 ครับ อาการนี้น่าจะติดที่แรมโดนลากเกินสเปคครับ

Comment

อ้าว..งั้นของผมก็วีกเทพสิ..แหลว...แลว...แล้ว...ชั่งโชคดีจังเลยตอนนี้รันบัส 1000 อยู่....อู้.ดีใจไม่หาย
              Attached Files

Comment

Originally posted by samutss View Post
                อ้าว..งั้นของผมก็วีกเทพสิ..แหลว...แลว...แล้ว...ชั่งโชคดีจังเลยตอนนี้รันบัส 1000 อยู่....อู้.ดีใจไม่หาย
                ถ้าใจถึงและไฟถึง 550+ แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                  สำหรับ 6320 ต้องวีก L648G,L652G จะเทพครับ ลากได้ไกลมากประมาณ 550+ เลยครับ
                  ผมเพิ่งขายไปเอง เพราะว่ามันร้อนจัด ถ้าไม่เล่นน้ำเอาไม่อยู่ครับ
                  หักหลังเพื่อน 5555+

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                    หักหลังเพื่อน 5555+
                    ดีกว่าขายเพื่อนละน่า

Comment

เข้ามาเล่นๆ

Comment

หาก่อนถามได้ไหมครับ คำถามนี้มีเป็นร้อยแล้วมั่ง เรื่องดูWeek

Comment

6320 ผม week L648G420 เพิ่งรู้ว่าเป็น week เทพ เลยลากมาแค่ 450 เอง

Comment

^ ^ พี่ Amaginn -*- ผม วีค เทพป่าวน้า 5555
                            แรมลากไม่ไป ขอที่ 450 ก็พอละ
                            ไว้จะ OC เพิ่ม จะโทรไปถาม 55

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              หาก่อนถามได้ไหมครับ คำถามนี้มีเป็นร้อยแล้วมั่ง เรื่องดูWeek
                              ผมหาแล้วนะครับ แต่...

ด้วยเหตุผลนี้ จึงมาถาม

ขออภัยที่ทำให้รกบอร์ดครับ

Comment

Working...
                              X