Announcement

Collapse
No announcement yet.

JEDIกับTKCOM ที่พันทิพย์ช่วยเลือกที??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• JEDIกับTKCOM ที่พันทิพย์ช่วยเลือกที??

ถ้าจะซื้อคอมชุดมาประกอบเองควรเลือกร้านไหนดีครับที่พันทิพย์ ซื้ออีกร้านนึงกลัวอีกร้านนึงน้อยใจเพราะร้านแกตั้ง***งกันไม่มากเลย

ปล.ถามเฉยๆนะครับเพราะผมไม่เคยซื้อจาก2ร้านนี้เลยว่าจะซื้อต้นปีหน้า

ปล2. ผู้ที่ร้านTK ขาวหมวยสวยดีอ่ะ 555+

ต้นปีหน้าค่อยเลือกครับ

Comment

นั่นสิ ครับผมจะไปวันจันทร์ที่จะถึงละครับ แนะนำที

Comment

เหมือนกันครับ ถ้าประกอบเอง แยกซื้อดีกว่าไม่จำเป้นต้องซื้อ ที่ร้านเค้าหมดก็ได้นะ เช็คราคาดูทั่วๆดีกว่าครับ บางอย่างอาจแพง บางอย่างอาจถูก หรืออาจซื้อร้านแพงเพราะคนขาย เอ้ย -........-
        Last edited by maxza929; 3 Oct 2008, 10:36:37.

Comment

ทำไม ผมเข้าเว็บ tk ม่ายล่าย

www.tkcom99.com

Comment

อ๋อ พี่ปลา กะ พี่กุ้งแน่ๆเลย 55+ เค้าน่ารักทั้งคู่แหละ น้าาา

TK หรือ Jedi ก็ได้ครับ ดีทั้งคู่ แต่ผมไป TK บ่อยกว่า สนิทกะพี่ปลาอ่ะ หุหุ

Comment

ถ้าซื้อคอมชุดแบบให้เค้าประกอบให้เราเลย
              ผมจะเลือก " ร้านที่ ณ เวลานั้นคนไม่เยอะครับ เพราะเค้าจะได้ประกอบคอมเราแบบไม่เร่งรีบ มีเวลาเก็บรายละเอียดต่างๆ งานจะได้ออกมาเนี๊ยบๆหน่อย "

ถ้าซื้อคอมชุดมาประกอบเอง
              ผมจะเลือก " เดินดูให้ทั่วๆ1000ทิพครับ บางร้านอันนี้ถูกแต่... อันนี้อาจจะแพง หรือ ร้านนี้ถูกแต่... ร้านนี้ถูกกว่าอีก!! "
              แต่อันนี้ก็ต้องศึกษาร้านต่างๆเรื่อง บริการระหว่างการขายและบริการหลังการขาย ซักเล็กน้อยครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ของบางอย่างในร้านมีไม่เหมือนกัน ถ้าจะซื้อทั้งชุดแ้ล้วประกอบที่ร้านเลย ก็ให้ดูที่ของก็ได้นะคับ อย่างแรม G-skill ขายที่ tk ที่เจไดไม่มีเป็นต้น ของแต่งคอมที่ร้านเจไดเยอะดี แต่ซื้อร้านไหนก็ได้คับ ส่วนราคาัทั้งสองร้านผมไม่ได้สนใจเพราะใกล้เคียงกัน บริการดีก็โอเคแล้วคับ

Comment

เป็นร้านอื่นได้ไหมครับ Goalcomp ครับ

Comment

zผมเจได สนิท กะ เจ๊บ๊วย แต่ เมือ่2 อาทิตท่แล้วนอกใจไป tk มา เพราะ ต้องซือ้ tagan bz600 -*- (ก็เจไดไม่มีขายหง่ะ)

Comment

ผมว่า TK พี่ต้นแกนำเสนอสินค้าดีนะ

คุยกันก็โอเคเข้ากันได้

บางวันก็มีน้องน่ารักๆมานั่งข้างๆ (ใครหว่า)

---------------------------------

JEDI เข้าไปบางวันรู้สึกเหมือนผ่านซุ้ม Motor show

หาพนักงานมาจากไหนก็ไม่รู้ เหอๆ ดูคนขายอย่างเดียว ไม่ได้ดูสินค้า

Comment

ผมเลือกTKนะ เคยเข้า2ร้านนี้แล้ว(เพราะมันติดกัน)ผมว่าเด็กร้านTKเอาใจใส่ลูกค้าดีกว่า
                          สินค้าถูกสเปคผมมากกว่า

Comment

สรุปก็แยกซื้อร้านนู้นบ้างร้านนี้บ้างดีกว่าเนอะ -.-

Comment

ผมว่าลิสสเปคเครื่องให้ร้านทั้ง tk jedi ดูเลยครับแล้วให้พี่เค้าลงราคาให้เพราะผมเคยพาเพื่อนไปทำแล้วตอนแรกเช็คราคาของที่จะไปซื้อแล้วมีทั้ง jib hwh elite หลายร้านแต่พอพี่เค้าออกราคาให้เค้าลดให้เรียกว่าถูกกว่าร้านที่ว่ามาด้วยส่วนตัวไหนที่เค้าลดให้ไม่ได้เค้าก็ให้ไปซื้อร้านอื่นแล้วค่อยเอามาให้ประกอบให้(อันนี้ผมไปประกอบร้านjedi) ลองดูครับมีตังเหลือเก็บแน่นอน แถมงานเนียบเก็บสายให้เรียบร้อยแน่นอน

Comment

Working...
                              X