Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูทีคับว่า mem กับ muti มันช่วยอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูทีคับว่า mem กับ muti มันช่วยอะไรได้บ้าง

คือว่าเนี่ยคับผมเข้าเว็บไปเจอผมเลยอยากรู้ว่า intel กับ AMD เนี่ยคับ ทำไม 2 ค่านี้มันต่างกันมากเลย ผมตัดมา 10 อันดับนะคับ แล้วพอจะสรุปอะไรได้บ้างเกี่ยวกับการทำงานอะคับ เช่นพวกเล่นเกม ทำงาน 3D อะไรพวกนี้อะคับ

memory ทาง AMD เยอะกว่า เพราะมี memory control อยู่ในตัวมัน ทำให้สร้าง bandwidth ได้มากกว่า intel

ส่วน multimedia ก็เป็นของ intel ที่ core architecture ดีกว่า ทำให้เร็วกว่า เพราะ SSE4

Comment

แบนวิดมากก็ส่งผลให้โดยรวมของระบบดีคับ

แต่ C2D แบนวิดน้อยกว่าแต่สถาปัตฯมันดีเลยแรงกว่า X2

Comment

Working...
      X