Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ.....

คือว่าตอนนี้ผมใช้การ์ดจอแค่ตัวเดียว ถ้าต้องการจะเพิ่มการ์ดจออีกตัว จะต้องเซ็ทค่าอะไรบ้าง และวิธีทำๆ อย่างไร ตั้งใจไว้ว่าจะเอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวเลยครับ การ์ดจอที่เตรียมไว้เป็นรุ่นเดียวกันกับของเดิมครับ Galaxy 7900 GS
    ***ต่อเป็นแบบ...SLI...นะครับ*** ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย...ครับ

ก็แค่ ต้องการ บอร์ดที่ มี PCI-EX 2 ตัว (ต้องเป็น ชิบ NF ด้วยนา)
    ก็ใส่การ์ดจอ ลงไป(ควรจะเป็น ยี่ห้อเดียวกันและ core/mem ต้องเท่ากัน)
    แล้วก็ ใส่บริดครับ
    แล้วก็ไป เปิด SLI ใน driver เท่านั้นเองครับผม

Comment

เสริมนิดนึงนะครับ mb บางรุ่น ต้องเซ็ตที่จั้มเปอร์ด้วยนะครับ ลองอ่านดู จากคู่มือที่ให้มาจากเมนบอร์ด ดีๆ

Comment

อยากรู้ว่าแค่ coreกะ mem เท่ากันแต่คนละยี่ห้อได้ไหม

Comment

Working...
        X