Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าฮาร์ดดิสก์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าฮาร์ดดิสก์ครับ

จัดสายไฟข้างในใหม่ เปิดมาขึ้น Error Occurred ลูกนึง (Raid0)

แต่ก็เข้าวินโดวส์ได้ แล้วเข้ามาเป็นงี้ครับ ไฟล์ก็ครบ เล่นเกมก็ได้ เป็นอันหยังน้อ

เครื่องที่โพสต์เลยนะครับ ที่มีปัญหาเนี่ย กำลังแบ็คอัพข้อมูล

เป็นที่ไฟล์ระบบหรือเปล่าครับ เพราะว่าไฟล์ข้างในก็ไม่มีอะไรเสียหาย ใครเคยเจอบ้าง

Comment

ดันขึ้นมา
      ผมเป็นอาการเดียวกับท่าน จขกท เป๊ะๆเลย
      แต่ของผมเข้าวินโดว์ได้ช้ากว่าเดิมเล็กน้อย แต่เปิดโน่นเปิดนี่แล้วHDDค้างไปเลย

ใครจะมาชี้แนะได้บ้าง

Comment

ฮาร์ดดิสก์ไม่เสียหายครับ

เสียหายเฉพาะไฟล์ระบบเท่านั้น ไม่น่ากลัวแต่อย่างใด

Comment

แล้งตกลงคุณแก้ด้วยวิธีไหนหรือครับ Format เลยหรือเปล่า หรือยังไง

Comment

chkdsk /f

Comment

ต้องเซ็นเซอร์โลโก้ด้วยเหรอ

Comment

ตกลงเจ้าของกระทู้เเก้ไขได้หรือยังครับ เเล้วเเก้ไขด้วยวิธีไหนครับ ของผมก้เป็นเเบบท่านเลยครับ

Bios แจ้งตอน Boot ว่า HDD RAID 0 เกิด Error Occurred อยู่ลูกนึงครับ

Comment

Working...
                X