Announcement

Collapse
No announcement yet.

EAH3650 silent MAGIC 512 M DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EAH3650 silent MAGIC 512 M DDR2

ผมพึ่งมีปัญหาอยากให้ช่วยทีครับ คือผมประกอบคอมให้ลูกค้าใช้การ์ดจอ EAH3650 silent MAGIC 512 M DDR2 เมนบอร์ด P5VD2-VM SE ปรากฏว่า บูทเครื่องไม่ได้เลย ก็ยังนึกว่าการ์ดจอเสีย แต่พอลอง EAH3650 silent MAGIC อีกตัว(ลูกค้าสั่ง2ชุด)มาใส่ก็ยังมีอาการเหมือนเดิมคือ ไม่มีเสียงตื๊ดจากเมนบอร์ด บูทไม่ขึ้น ก็เลยสงสัยว่ามันเป็นที่อะไร เมนบอร์ดรุ่นนี้ไม่รับการ์ดจอตัวนี้หรือว่า เป็นเพราะผมไม่ได้เสียบพัดลมของเคสที่ chassis fanของเมนบอร์ดเพราะพัดลมของเคสผมมันต้องเสียบที่ เพาเวอร์ซัพพลาย แต่การ์ดจอตัวนี้มันมีมาร์คไว้ว่า SYSTEM FAN in chassis is recommended for using the Silent graphics card. For the best heat dissipating results, please place the PC in a location with good ventilation ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกผมด้วยครับ นี่เป็นลิ้งค์ของการ์ดจอตัวนี้ครับ http://www.asus.com/products.aspx?l1...20&modelmenu=1

ของผม ก็ M/B P5VD2-VM SE รุ่นเดียว กับท่าน แต่ การ์ดจอ ของผมเป็น Sapphire HD3650 Oc
    ใช้ได้ปกติดีครับผม

Comment

แล้วของผมมันเป็นอะไรอะ ผู้รู้ช่วยทีครับ

Comment

ลองแฟลชไบออสเมนบอร์ดดูก่อนครับ

Comment

ตอนมีปัญหาผมก็ใช้การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อนแล้วก็แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเรียบร้อยแล้วอะครับ พอลงวินโดว์เสร็จก็เอาการ์ดจอมาใส่ใหม่ก็ยังไม่บูทครับ หรือต้องถอดโปรแกรมไดรเวอร์การ์ดจอออนบอร์ดออกแล้วเสียบการ์ดจอ เปิดเครื่องใหม่ แต่หากเป็นกรณีที่ไดรเวอร์ซ้ำซ้อนกันยังไงก็ต้องบูทติดนี่นาเพียงแต่พอตอนเข้าวินโดว์จะไม่ขึ้นภาพ นี่ตอนเปิดเครื่องมันเหมือนกับอาการตอนที่การ์ดจอไม่แน่น เปิดแล้วไม่ติดเลยอะครับ

Comment

Working...
          X