Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเปิดเกม Ragnarok แล้วกระตุกครับเข้ามาดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเปิดเกม Ragnarok แล้วกระตุกครับเข้ามาดูหน่อย

คือผมออก คอม pc ใหม่ เป็น Amd Athlon 7750 core 2
    การ์ดจอ Ati4870
    ram 4 GB

เปิด Rag หน้าจอเดียวลื่นสบายครับ แต่พอเปิด 2 หน้าจอขึ้นไป เริ่มกะตุก -_-a

แต่ก่อนหน้านั้นผมเล่น rag บน labtop
    Amd รุนไรจำไม่ได้ แต่ core เดียว
    กับการ์ดจอ Geforce go 7300
    ram 1 GB

เปิด Rag 4 หน้าจอยังลื่นอยู่เลย

แล้วผมก็เห็น พวกคอม pc core 2 เล่น rag 2หน้าจอขึ้นไปก็กระตุกเหมือนกัน
    เป็นเพราะอะไรอะคับ เครื่อง pc แรงกว่าเห็นๆ

เหอ ๆ เครื่องขนาดนี้ยัึงกระตุก
    เกมอะไรจะกินแรงเครื่องขนาดนั้น
    (RO)

Comment

ใช้ vista ครับ xp สำหรับ ati เล่นแล็ค ไม่ รุ่ง

เจอมาแล้ว สุดยอด ขนาด 7300 GS ยังไม่ตุก

เจอ 4670 เข้าไปร้องเลย - - ไม่ก็ลองใช้ Window 7 ก็ได้ ถือโอกาสเปลี่ยนเลย อิอิ

อีกอย่าง แร๊ค ไม่กิน cpu แล้วนี่ มันเอา แฮ๊คชิล ออกละ แต่จะกระตุก เพราะบอทเพื่มขึ้น อุอุ

Comment

คือผมว่า labtop เวลาเราเปลียนหน้าจอ แล้วอีกจอหนึ่ง มันเหมือนทำงานแค่ 20 % อีกจอ 100% อะคับ ก็เรยเร็ว ส่วน pc ทำทุกจอ 100% หมดเลย - - แต่pc ผมต่อให้มันทำ 100% ก็ไม่น่ากระตุกนะคับ

ขอบคุณที่แนะนำนะคับเดียวผมลอง win 7 ดู

Comment

แรคนาร็อคผมว่ามันหนักที่ harddisk ครับ

Comment

Working...
          X