Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 เพียงพอหรือเปล่าสำหรับงานแปลง V2D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 เพียงพอหรือเปล่าสำหรับงานแปลง V2D

ผมจะซื้อ E2180 RAM ซัก 2 GB+VGA ระดับกลาง
    มาใช้งานในด้านการแปลง V2D (VCD to DVD)
    ในการแปลง File ประเภทนี้ถ้าใช้แค่ E2180 จะใช้เวลาในการแปลงต่อครั้งนานแค่ไหนครับ
    หรือว่าผมควรจะเก็บเงินต่อแล้วเอา CPU E4, E5, E6, E7, E8 ไปเลย

ใช้แปลงบ่อยไหมครับ....

ถ้าร้อยไฟล์ ต่างกันไฟล์ละ 10 นาทีก็สมควรใช้ที่สูงๆ....ถ้าไม่เยอะก็ E2180 พอครับ....

ถ้าจะให้ชัดเจนต้อง 4 หัว แต่โปรแกรมต้องรองรับด้วยนะครับ....

Comment

หาข้อมูลเหมือนกัน

Comment

เก็บเงินต่อดีกว่าครับ เพราะถ้าไม่ลากนี่ เร็วต่างกันประมาณ 20% เคยเห็นในเว็บ anantech อ่ะครับ

Comment

แปลงบ่อยๆนานก็ Qxxxx เลย

Comment

ขึ้นอยู่กับโปรแกรมแปลงด้่วยครับ ผมใช้ ULEAD อยู่้ เร็วดีครับ

Comment

เพิ่งแปลงเมื่อวาน 2180@2.66 เมม2กิก ati2400pro
              สี่แพร่ง
              เมมโมรี รักหลอน
              สะบายดี หลวงพระบาง
              ส้มตำ
              4เรื่อง เมนูนิดหน่อยตัดตัวอย่างออก
              ใช้TMPGEnc DVD Author With DivX Authoring v3.0.9.166 Retail
              ใช้เวลา35นาทีพอดี

Comment

เพิ่งแปลงเมื่อวาน 2180@2.66 เมม2กิก ati2400pro
                สี่แพร่ง
                เมมโมรี รักหลอน
                สะบายดี หลวงพระบาง
                ส้มตำ
                4เรื่อง เมนูนิดหน่อยตัดตัวอย่างออก
                ใช้TMPGEnc DVD Author With DivX Authoring v3.0.9.166 Retail
                ใช้เวลา35นาทีพอดี
                ใช้บอร์ดอะไรเอ่ยยยย

Comment

gig ep35ds3rครับ

Comment

เดี๋ยวลองดูมั่ง
                    dvd เรามันอ่านไฟล์ดาต้าได้เลยนิเลยยังไม่เคยลอง
                    เมื่อก่อนเคยลอง สมพร2600+k8v-mx แรม 256 การ์ดจอ mx4000/128 hdd 80 ide
                    ใช้นีโร7 ทำ 4 ชม.กว่า
                    ตั้งแต่เลิกงานเกือบถึง 5 ทุ่ม
                    หลังๆมาไปลองกะ x2 ที่ร้านเณ้วขึ้นเท่าตัวแฮะ
                    แต่ยังไม่มีโอกาสลองกะ intel แต่มันก็เร็วกว่าแบบไม่ต้องเทสจริงป่ะ

Comment

ถ้าไม่ได้แปลงเป็นอาชีพ ผมว่าพอสบายๆครับ พอเพียงๆ

Comment

กะจะเอามา Encode หลักๆ แบบนี้ กัดฟันซื้อ 4 หัว อย่าง Q6600 ทีเดียวไปเลยดีกว่าครับ ผมใช้ E6550@3G Encodeยังรู้สึกว่ามันยังไม่ทันใจวัยลุ่งเลยครับ อยากให้มันเร็วกว่านี้จัง

Comment

Working...
                        X