Announcement

Collapse
No announcement yet.

X570 Steel Legend หรือ Aorus Elite ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X570 Steel Legend หรือ Aorus Elite ต่างกันมากไหมครับ

X570 Steel Legend หรือ Aorus Elite ต่างกันมากไหมครับ
    ใช้กับ r5 3600
    ram hyperx rgb 3200
    oc นิดหน่อย จะลากไป4.2 ram 3600-3733
    แนะนำหน่อยครับ ใช้สตีม เครื่องเดียว กับ ps ai pr lr

ถ้าสตีล รีเจนต์ นี่อ่านการแก้ปัญหากระทู้ล่างๆๆ นิด ว่าอัพไบออสล่าสุดชิพเซ้ตไดรฟ์เวอร์ ตัวใดกันบ้างไม่ก็ไปอ่านในคลับ RoZ2

จริงๆๆตอนนี้ให้ลงตัวบอร์ดถูก ให้ดีต้อง b550 แต่มันยังไม่มาครับ

สำหรับผมยี่ห้อไหนก็ได้ตอนนี้ให้ปัญหาน้อยที่สุด
    อีกตัวก็ไม่เลวเพื่อนรายงานว่าไบออสเบต้าใช้ได้ดีทีเดียวก็โทมาฮอค์ว B450
    อัพเดทแฟลชแบล็ค ไม่ก็ถ้ามีโทมาฮอค์วแม็ก อีกตัว ไม่รู้มายัง

กิ้กตอนนี้ รายงานการแก้ปัญหาไบออสใหม่ยังไม่ชัดเจนกับไรเซ่นสามพันขอเลี่ยงไปก่อนนะ
    ยกเว้นมีใครมาคอนเฟริ้ม
    Last edited by micronzr; 8 Aug 2019, 23:40:36.

Comment

Originally posted by viperz4 View Post
      ใช้กับ r5 3600
      ram hyperx rgb 3200
      oc นิดหน่อย จะลากไป4.2 ram 3600-3733
      แนะนำหน่อยครับ ใช้สตีม เครื่องเดียว กับ ps ai pr lr
      Aorus Elite คุ้มสุดในงบต่ำหมื่นล่ะครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องใส่ซิงค์ลมใหญ่ๆไม่ได้ จัดได้เลย
      ไม่แนะนำ Steel Legend ครับใส่ 3900X เฟสไฟร้อนขึ้น 100 องศา

Comment

Aorus Elite มีข้อเสียเดียว ไม่มี led debug

Comment

สเปคโดยรวม Elite ดีกว่าครับ แต่ bios ดีไม่ดีนี้ผมไม่รู้นะครับ

Comment

Working...
          X