Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าวินโดส์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าวินโดส์ไม่ได้ครับ

เพื่อนๆเคยเป็นกันรึเปล่าครับ เปิดคอมมาปกติ มันจะขึ้นพวกบูตต่างๆ พอหลังจากนั้นปกติจะขึ้นโลโก้วินใช่มั้ยครับ แจ่ของผมมันไม่ขึ้นเลยครับ มันจะมี cursor กระพริบที่มุมซ้ายของจอแทนครับ
    เป็นแบบนี้มันหมายความว่าไงครับ

ปล. จะลงวินโดใหม่มันก้อเป็นแบบเดิมครับ บางครั้งมันก็จะถามเหมือนเวลาลงวินโดทั่วไปแล้วก้อกลับมาเป็น cursor กระพริบที่มุมซ้ายของจอเหมือนเดิมครับ

รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ทีนะครับ

มี HD กี่ตัวครับ ถ้า 2 ตัวลองดูในใบออสว่าตั้ง HD ที่ลงวินโดว์ไว้บูตเป็นตัวแรกหรือเปล่า
    ถ้าไม่ใช่ก็ตั้งใหม่ให้บูตเป็นตัวแรก

Comment

เหมือนบูตไม่เข้า cpu จะเน่าป่าวครับ OC ป่าวครับ ร้อนจนค้างป่าวอ่ะ
      เคยเจอตอน cyrix mll ลง windows ได้แต่บูตผ่านหน้าแรกไปก็ค้างไปเฉยๆ
      แต่ curser กระพริบคงไม่ใช่มั้ง
      ลองทำตาม rep บนดูละกันอ่ะครับ

Comment

ขอบคุนคำตอบนะครับ

ของผมมีฮาดดิสลูกเดีวครับ แล้วผมก็ไม่ได้ocครับ

เสปคคอมผมตามนี้นะครับ

p4 2.4
        ram 512 * 2
        hdd 80 gb
        readon 9550
        m/b p4s800d-x

Comment

เป็นไปได้ว่าเป็นที่ HDD

Comment

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ เด๋วจะลองแก้ดู

Comment

Working...
            X