Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาWireless Mouseครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาWireless Mouseครับ

คือพอดี ซื้อ ME36 27MHz Wireless Mouse in Silver Colour มาอะครับ แล้วเสียบUSBปั๊ป มันขึ้นว่า Ready to use ก็จริง แต่ใช้ตัวเมาส์ไม่ได้อะครับ คือมันไม่ขยับเลย ลองเอาตัวอื่นมาก็ยังใช้งานได้ตามปกติ อยากทราบว่าต้องทำยังไงครับ มีdriverสำหรับตัวนี้มั้ย

ขอบคุณครับสำหรับการช่วยเหลือ
    ปล.จากที่ลองดูมีขึ้นแค่MouseของMicrosoftตัวเดียวครับ

ข้อมูล Mouse ตัวนี้http://www.mglifestyle.com/product_d...hp?item_no=274
    Attached Files

แล้วคู่มือบอกว่ายังไงเหรอครับ ต้องมีการเชื่อมต่อระหว่างเมาส์กับตัวรับสัญญาณหรือเปล่า ผมก็ใช้ wireless mouse เหมือนกัน แต่เป็นของ microsoft ต้องเชื่อมกับตัวรับก่อน ถึงใช้งานได้ ไม่ต้องลง driver ของให้เครื่องเห็นตัวรับก็พอ

Comment

ไม่เป็นไรแล้วครับ ใช้งานได้ละ ขอบคุณครับ
      Last edited by HawkU; 29 Apr 2009, 16:40:15.

Comment

Working...
      X