Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hyper6+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hyper6+

รบกวนถามผูรู้นิดนึงครับ Hyper6+ มานใส่กับ board m2n-e ใด้ปะครับ
    พอดีผมใด้ Hyper6+ มาแต่หาทางใส่ขาล็อดมานไม่ใด้อะครับมะรู้ใช้กับตัวใหนอะครับ
    งง มาก ดูที่กล่องมาก้อบอกว่าใส่กับ 940 ใด้ งงอะครับ

Originally posted by basic View Post
    รบกวนถามผูรู้นิดนึงครับ Hyper6+ มานใส่กับ board m2n-e ใด้ปะครับ
    พอดีผมใด้ Hyper6+ มาแต่หาทางใส่ขาล็อดมานไม่ใด้อะครับมะรู้ใช้กับตัวใหนอะครับ
    งง มาก ดูที่กล่องมาก้อบอกว่าใส่กับ 940 ใด้ งงอะครับ
    AM2 มันก็ 940 pinเหมือนกัน แต่หน้าตาต่างกันหน่อย รูล๊อคเลยไม่เหมือนกัน

940 มันออกมาก่อน AM2 เลยเข้าใจผิดกัน

ถ้าจะใช้ คงต้องโมเอาล่ะ ไม่ก็เคเบิลไทร์รัดเลย กับขาดำ แน่นปึก

Comment

เข้าใจละครับ งั้นวันที่ 4นี้เอาปายขายในงานละกัน กำ

Comment

Originally posted by layjung View Post
        AM2 มันก็ 940 pinเหมือนกัน แต่หน้าตาต่างกันหน่อย รูล๊อคเลยไม่เหมือนกัน

940 มันออกมาก่อน AM2 เลยเข้าใจผิดกัน

ถ้าจะใช้ คงต้องโมเอาล่ะ ไม่ก็เคเบิลไทร์รัดเลย กับขาดำ แน่นปึก
        ขอบคุณครับท่าน เรานี่ก้อโง่ตั้งนาน น้านนาน

Comment

ถ้ามันใส่กับ 939ได้ก็โมไม่ยากครับ

Comment

ผมสมาชิกใหม่ครับ ยังตั้งกระทู้ไม่เป็นเลย
            ผมอยากถามเรื่องเมนบอร์ดครับ ระหว่าง
            (940-VSL) Asrock ALiveNF6G - VSTA และ (940-VSL) ASUS M2N-MX
            ตัวไหนใช้ดีกว่ากันครับ อยากหราบข้อดีข้อเสียนิดหน่อย ครับ
            แล้วใช้กับ HDD IDE ได้ไหมครับ
            จะเอาไปใช้กับ ซีพียู รุ่นไหนจะดีกว่ากันครับดีครับ
            AMD2 (940) X2 Athlon 3600 (Box, 65n, 3Y)
            AMD2 (940) X2 Athlon 3800 (Box, 90n, 3Y)
            AMD2 (940) X2 Athlon 4000 (Box, 65n, 3Y)

อยากได้แรม 512 677 รุ่นไหนดีแนะนำด้วยครับ

....เด็กน้อยด้อยความรู้

Comment

Working...
            X