Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเศร้าของ SilverStone "ST50F"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเศร้าของ SilverStone "ST50F"

คือว่าผมได้มีโอกาสไปซื้อ power supply รุ่นนี้มาครับ

ใช้ได้ประมาณสามเดือน มันมีอาการประหลาดคือ เปิดเครื่องขึ้นมาแล้ว ไฟ hdd แดงโล่ไม่ดับเลย
    แล้วหน้าจอก็ไม่ขึ้นอะไรเลย แถมได้ยินเสียงปะหลาดๆ คล้าย power มันช๊อตๆ

เมื่อเกิดปัญหาขึ้น ผมเลยลองเอา power supply ตัวเก่ามาใส่ ปรากฏเฮ้ย เครื่องใช้งานได้ปกติ
    ลองเปลี่ยนกลับมาใช้ ST50f อ่าว เป็นเหมือนเดิม ก็เลยเอาไปเคลมกะทางร้าน

แต่ที่ปะหลาดที่สุด เมื่อไปถึงที่ร้าน ST50f กลับใช้งานได้เป็นปกติ
    ผมยังตกใจ อ้าวแล้วทำไมที่บ้านมันใช้ไม่ได้หละ แต่พี่ที่ร้านก็ดี บอกว่าถ้าเจออาการ ก็เปลี่ยนให้ใหม่เลยตัวนี้

ก็เลยกลับมาบ้าน มาต่อเข้าคอมเครื่องเดิม
    มันก็ใช้ได้ แล้วพอเล่นๆคอมไปนานๆ มันก็เป็นอีกเหมือนเดิม

พอปิดเครื่องซักพัก ปรากฏว่ามันกลับมาใช้ได้ใหม่
    แล้วอย่างนี้มันจะเคลมกับที่ร้านได้ยังงัยหละครับ

พอเอาไปที่ร้านผมว่ามันต้องเปิดติดแน่นอน

นี่แหละ ที่เรียกว่าเรื่องมันเศร้าครับ

ของผม เพี๊ยะ อย่างดังแล้วก็ไม่ติดอีกเลย ไม่รู้จะเครมได้ไหม
    Enermax นะ

Comment

บอกร้าน ขอ+เงินเปลี่ยนรุ่นไปครับ

Comment

เอามาแลก กับ DELUX ผมแล้วกันคับ . . .. + +

Comment

เออ มันต้องมีอะไรบนบอร์ดคุณแน่ๆ
          หรือ ถ้าต่อผ่าน UPS ลองถอดไปต่อกับปลักไฟบ้านดู
          - เปลี่ยนบอร์ดใหม่ หรือ ว่า เปลี่ยน PSU ตัวอื่น

Comment

ผมใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
            อาจดวงดีจับได้ตัวที่มันเสียก็ได้

ลองตรวจสอบพวกสายที่ออกมาก่อนว่ามันช็อตหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X