Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI-E Frequency จำเป็นต้องล๊อคไว้ใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCI-E Frequency จำเป็นต้องล๊อคไว้ใช่มั้ยครับ

PCI-E Frequency จำเป็นต้องล๊อคไว้ใช่มั้ยครับ

คือว่าถ้าเรา OC Bus CPU 330*10 แล้วผมไม่ได้ล๊อค PCI-E Frequency ไว้ที่ 100 ครับ

ไฟ PCI-E [Normal] แล้วเทสโปรแกรมแล้วมันไม่ผ่านขึ้นจอฟ้า ไม่รู้คิดไปเองรึป่าวครับ

แต่พอล๊อคไว้ ปรากฎว่า ไม่ขึ้นจอฟ้าจนเทสผ่าน ครับ ....

งง มากครับ แล้วมีใคร OC แล้วต้องเพิ่มไฟ PCI-E กับล๊อค PCI-E Frequency ไว้ที่เท่าไหร่ดีครับ ... ช่วยหน่อยครับ
    Last edited by Kraiwit; 6 Feb 2009, 15:11:59.

ถ้าไม่ล็อคมันก้อวิ่งตามบัสของระบบ คล็อคแล้วโอกาสไม่เสถียรมีสูง เพราะมันทำงานเกินสเป็ค

ปรกติ 100-101

ไม่ต้อง งง ครับ

Comment

ปกตินะ

Comment

ครับๆ

Comment

Working...
        X