Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเป็นไรไม่รู้ ดูให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเป็นไรไม่รู้ ดูให้หน่อยคับ

คือกะลังกระหนำ่ไครซิสอยู่ แล้วพอเล่นๆไปซัก2ชั่วโมงก็จอดับ ภาพหาย เสียงหาย แต่เครื่องไม่ดับ ผมก้อเลยรีเครื่อง1ที ปรากฎว่า ไอ่แรมของการ์ดจอผมปกติจะวิ่งถึง256mb(ตอนบูตในBios) แค่มันดันวิ่งแค่138แล้วก้อค้างไปเลย- - ผมก้อรีเครื่องอีก ทีนี้จอมันเปิดไม่ติดแล้ว แต่เครื่องติด ผมก้อลองขยับปลั๊กการ์ดจอดู มันก้อไม่ติด ผมเลยปิดเครื่อง รอ5นาที ดันใช่ได้เฉย ก็เลยอยากทราบว่า มันเป็นไรไปตอนที่เปิดไม่ติดอ่ะคับ

ลบไดร์เวอร์ VGA แล้วลงใหม่ดู
    ลง Hotfix Crysis ลงไปด้วย

Comment

ไอ่hot fixนี่ของวินโดวส์ใช่มะคับ(ผมใช้แผ่นกุ๊กกู๋คับถ้าเป็นของเกมก็โหลตไม่ได้ใช่มะคับ) ไดร์เวอร์ผมก็เพิ่งลงไปไม่นานนะคับ(ตอนลงก็ลบของเก่าออกไปแล้วด้วย)

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดจอดูสิครับ หรือโหลดมาใหม่ ผมว่ามันน่าจะดีนะ แล้ว hotfix crysis มันคืออารายหรอคับ - -"

Comment

Working...
        X