Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยหน่อยครับเจอไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยหน่อยครับเจอไวรัส

มันขึ้นที่หน้าจอเลยครับแล้วก็ล็อคทุกอยางเลย ที่Desktopมันขึ้นว่า

Warning
    dangerous spyware
    many viruses were found on your computer suchas: Trojan horse,
    PassCapture,etc.
    Your personal information can fall into in the "Third Hands".
    Please check up the computer with a special software.
    thank

ที่กลาง Wallpaperเลยครับ แล้วก็ไม่สามารถเปลี่ยนWallpaper ได้เลย ผมลองใช้Hijackthisแล้วก็ไม่สามารถลบได้ รู้สึกว่าจะชื่อ LSP ซักอย่างอ่ะครับ รบกวนช่วยทีครับ ข้อมูลงานผมเยอะมาก ขอบคุณมากครับ

ลองสแกนดูละเอียดยังครับ พวกแอนตี้ไวรัส /สปาย/แอด
    ทดสอบหลายๆตัวน่ะครับเพื่อความชัวร์

Comment

ถ่ายรูปหน้าจอมาครับ
      กด Print Screen บนคีย์บอร์ด เปิดโปรแกรม Paint และ Paste เซพเป็น .jpg
      ฝากรูปไว้กับ http://upic.me/ เอาลิงค์ล่างสุดมาลงครับ

Comment

ไว้ผมจะถ่ายให้ครับขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
        X