Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ระเบิด !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ระเบิด !!!

เมื่อวันก่อนใช้คอมอยู่ดีๆ ก็ดับไปเฉยๆเลย
    ก็เลยเปิดเครื่องใหม่ ยังไงก็ไม่ติด PSU ทำงาน ไม่มีแม้แต่ Beep code
    ซวยละสิ cpu ไปแล้วแหงๆ เลยเอาเคสมาจับนอน ถอด sink cpu ออกมาดู
    เห็น cpu มีรอไหม่ดำๆ เหงื่อตกเลย มองดูด้านล่าง ที่ขา cpu ดำปี๋เลย
    (socket 478 ที่มันยังมีขออยู่อะนะ)
    และ ขาของซีพียู ด้านล่าง หักออก 4-5 อัน ไปติดอยู่กับ socket อีก มีรอยไหม้
    เหมือนไฟช้อตอีก ทำไงดีล่ะ
    เกิดจากอะไร clock มันก็เปล่า พัดลมก็ปกติ ฝุ่นก็น้อย มองที่เมนบอร์ดดีๆ
    ไอ้ตัวที่เรียกว่าตัวเก็บประจุอะ มัรบวมเป่งเลย ข้างบนก็แตก ไอ้น้ำข้างในก็เลอะบอร์ดอีก
    จบเลย ไอ้ ASrock ทำซวยแล้วไง เสียทั้งบอร์ดทั้ง cpu
    ไอ้ cpu อะเสียแน่นอน แต่บอร์ดอะค่อนข้างแพง ประกันก็หมดไปแล้ว

แล้วถ้าจะซ่อมอะมันซ่อมได้ไหมครับ ถ้าเราเอาไอ้ตัวเก็บประจุตัวใหม่
    มาเปลี่ยนแทน เพราะมันเสียแค่อย่างเดียว ส่วน cpu เอาตัวใหม่มาเปลี่ยนครับ
    (กว่าจะเอา ขา cpu ออกมาจาก socket หมดได้ เกือบ 3 ชั่วโมง)

รูปไม่ได้ถ้ายมาอะ กล้องม่ชัด ถ่ายใกล้ๆ มัวไปหมด AF ไม่มี

Comment

เสียใจด้วยครับท่าน

Comment

ผมว่าวื้อใหม่ไม่ดีกว่าหลอครับ ถ้าซ่อม แล้วเอาcpuตัวใหม่ใส่ไปแล้วมานไหม้อีกจะเสียตังโดยไมได้อาไรมาเลยนะครับ

Comment

จงนำมันไปฝังเสียเถิด......

Comment

ซื้อใหม่ดีกว่าครับ 4-5 พันก็ได้ของดีๆ มาใช้แล้วครับ

Comment

เศร้าจิงเสียใจด้วยครับ

Comment

ฟังแล้วน่ากลัวมากๆเลยครับ

Comment

ASrock!! เสียวหลังวาบ

Comment

ไม่ใช่จะเกิดขึ้นง่ายๆ ไว้อาลัยด้วยครับ

Comment

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Comment

ฟังดูน่ากลัว ขออย่าให้เกิดกับใครๆอีกเลย สาธุ

Comment

ร่วมไว้อาลัยคับ

Comment

ใช้ PSU ของอะไรขอรับ?
                            มี UPS ไหม?

C ระเบิด น้ำกระจายแบบนี้ผมเคยเป็นบ่อย
                            แต่ CPU รอดทุกงาน
                            ถ้ามันไม่เลวร้ายจริงๆ ผมว่า CPU นี่ล่ะ ทนที่สุดแล้วในบรรดาอุปกรณ์ในเคส

Comment

กลุ้ม ผมใช้ asrock ไม่เคยเจออ่ะ

Comment

Working...
                              X