Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Geforce 250 GTS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Geforce 250 GTS หน่อยครับ

หลังจากเอา XFX 9600 GSO DDR3 ไปเครม ARC บอกจะให้ 8800GT ปรากฎว่ามันเสีย !!! เลยอดไป เค้าเลยจะให้เป็น 9600 GSO 768mb DDR2+500 มันไม่คุ้มง่ะ เค้าโทรมาอีกทีบอกจะให้เป็น 250 GTS + 800 ยังไม่รู้ยี่ห้อ เพื่อนๆคิดว่าไงอะ
    หลังจากรอมา 1 เดือน เต็มๆ !!!!

ตัวนี้ใช้ไฟกี่ wat ครับ เป็นห่วงเรื่อง power ครับ
    ที่บ้านมี e2180+ram2gb+dvd+hd:250gb+soundcard +power stunami 530 wat
    มันจะไหวไหมอะผมไม่ clock นะครับ

GTS250 TDP หม่ำไฟประมาณ 150w...แต่เรื่องเพาว์เวอร์มันจะไหวไหม (power stunami 530 wat) รุ่นนี้ผมก็ไม่เคยใช้ จึงไม่ฟันธง
    http://www.geeks3d.com/20090618/grap...-tdp-database/

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
      GTS250 TDP หม่ำไฟประมาณ 150w...แต่เรื่องเพาว์เวอร์มันจะไหวไหม (power stunami 530 wat) รุ่นนี้ผมก็ไม่เคยใช้ จึงไม่ฟันธง
      http://www.geeks3d.com/20090618/grap...-tdp-database/
      ขอบคุณครับ เซงๆเลยจะได้ของดีแล้วแท้ๆติด power รอท่านต่อไปครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ถ้าใช้เดิม ๆ ไม่ลาก การ์ดจอ หรือ CPU ก็ไหวครับ สบาย ๆ

Comment

Originally posted by parmafc View Post
            ถ้าใช้เดิม ๆ ไม่ลาก การ์ดจอ หรือ CPU ก็ไหวครับ สบาย ๆ
            ค่อยมีกำลังใจหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ใช้ Asus Gts250 1G กับ 450w ที่มากับเคส G-views อยู่เล่น Mafia 2 เปิดสุดหมดกับ Physx ระดับ Mid เล่นทั้งวันก็ไม่ยักกะวูบหรือดับครับ ไฟท่านน่าจะพออยู่ อิอิ

ปล. E7300 + Ram 4G + Harddisk 2 ลูก + พัดลมเคสประมาณ 3 ตัว + DVD + GTS250 เดิม ๆ ไม่ได้ Clock

Comment

Originally posted by Zkiddo View Post
                ผมก็ใช้ Asus Gts250 1G กับ 450w ที่มากับเคส G-views อยู่เล่น Mafia 2 เปิดสุดหมดกับ Physx ระดับ Mid เล่นทั้งวันก็ไม่ยักกะวูบหรือดับครับ ไฟท่านน่าจะพออยู่ อิอิ

ปล. E7300 + Ram 4G + Harddisk 2 ลูก + พัดลมเคสประมาณ 3 ตัว + DVD + GTS250 เดิม ๆ ไม่ได้ Clock
                แรงกว่าผมอีก งันผมก็สบายใจแล้วครับ ได้เล่นของแรงแล้ว อนาคตค่อยอัพ power ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X