Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิสต้าตัวเต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิสต้าตัวเต็ม

ออกมาขายเป็นแผ่นหรือยังคับ

ผมรู้สึกว่ายังไม่ได้เปิดตัวเลยไม่ใช่หรอครับ ในข่าวเค้าบอกว่าเปิดตัว มกราคม ปีหน้านั้นแหละครับ
    (ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะครับ อ่านมาแค่นี้)

Comment

รู้สึกจะช่วงต้นปีหน้าล่ะครับ ใจเย็นๆเก็บตังไปก่อนละกัน
      แล้วก็สวดภาวนาให้มีแผ่นก๊อปที่ใช้ได้ด้วยนะ

Comment

อยากเล่นเหมือนกันคับ

Comment

เห็นมีให้โหลดตาม Bit torrent แล้วน่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นตัวเต็มจริง ๆ หรือเปล่า

Comment

ตอนนี้ ไม่มี หรอก คับ ตัวเต็ม ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด 30 มกราคม 2007 Vista ก็จะ คลอด และ จะ ทยอย คลอด ใน แต่ ละ เวอชั่นออกมาเรื่อยๆ และถ้า อยาก ได้ ประสบการณ์ ของ Vista แบบ เต็มๆ ก็ต้อง เวอชั่น ultimate เท่านั้น พวกเวอชั่นล่างๆ จะไม่ค่อยมีอะไร หวือหวามาก

Comment

ลองเล่นแล้ว รู้สึกว่ามันนิ่มๆนะครับ นุ่มนวล นิ่ม ซะทุกอย่าง สวย ท่าทางจะแฮ้งค์ยากด้วย
              ปัญหา
              โปรแกรมTsunami MPEG DVD Author Pro v2.1.5.77 แคร็กแบบxpแล้ว ไม่ผ่าน
              เจออันเดียวครับ นอกนั้น สุดยอด เนทเร็วมากๆ

Comment

Originally posted by saae View Post
                ลองเล่นแล้ว รู้สึกว่ามันนิ่มๆนะครับ นุ่มนวล นิ่ม ซะทุกอย่าง สวย ท่าทางจะแฮ้งค์ยากด้วย
                ปัญหา
                โปรแกรมTsunami MPEG DVD Author Pro v2.1.5.77 แคร็กแบบxpแล้ว ไม่ผ่าน
                เจออันเดียวครับ นอกนั้น สุดยอด เนทเร็วมากๆ

ท่านใช้ CPU + RAM เท่าไรครับ ที่ใช้เล่น Vista

Comment

วันที่ 30 ม.ค. 2550 นั้นเขาหมายถึงแบบ Retail ที่ขายเป็นกล่องๆ ตามร้าน แต่ถ้าเป็นแบบที่ส่งให้บริษัทผู้ผลิต PC & Notebook หรือเป็นลิขสิทธิ์สำหรับองค์กร/บริษัท ตามกำหนดแล้วจะต้องวางจำหน่ายตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วครับ เกือบ2 สัปดาห์ แล้วครับ

ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่านะครับ Copy มาจากคำพูดของคุณ STP จากอีก Web ครับ

Comment

Sapec เครืองที่สามารถใช้ได้ดีนะครับ

Microsoft Windows Vista Final

A Windows Vista Premium Ready PC includes at least:
                    1 GHz 32-bit (x86) or 64-bit (x64) processor1.
                    1 GB of system memory.
                    Support for DirectX 9 graphics with a WDDM driver, 128 MB of graphics memory (minimum)2, Pixel Shader 2.0 and 32 bits per pixel.
                    40 GB of hard drive capacity with 15 GB free space.
                    DVD-ROM Drive3.
                    Audio output capability.
                    Internet access capability.

ผมใช้ Vertion Ultimate อยู่ครับ

เครื่องผมก็

Intel PD4 2.66
                    Ram DDR2 1 GB (512MB ก็ได้นะลงให้น้องใช้ไป แต่ช้าลงหน่อย)
                    VGA GF7300GT PCI-E 256MB DDR2 128bit
                    HDD SATA2 160GB (ลงเสร็จใช้ HDDไป 7GB กว่าๆ เฉพาะ Windows)

Last edited by UnixMan; 24 Nov 2006, 19:50:56.

Comment

Originally posted by TWK View Post
                      ท่านใช้ CPU + RAM เท่าไรครับ ที่ใช้เล่น Vista
                      E6300 ram rambo2gb bus800 7300gt
                      ลื่นนิ่มนวลดีครับ ไม่มีสะดุด

Comment

ผมก็ใช้อยู่ RTM แต่ยังรู้สึกไม่ดีเท่าไหร่
                        ผมว่ารอสักพักดีก่า หัยมันมีโปรแกรมซํบหัยมากก่านี้ก่องค่อยใช้

ปล.เครื่องผม
                        Athlon 2500+ 1.83 Ghz
                        RAM 1 Gb
                        VGA n6600 TD 128/128

แค่นี้ก็เนียนแล้ว
                        Last edited by iLLuSioNEx; 25 Nov 2006, 11:15:42.

Comment

Originally posted by TWK View Post
                          ATLON939 1.8 clock2.4.....

GIGABITE-GA-K8N-SLI

KINGMAX....512X2

SPARK7300GT

SEGATE...250GB

เล่นเน็ตอย่างเดียว.....เคยเอาNFS CABORNลงลื่นหัวแตกแขนหักแต่แดกแรมชิบ(ตอนลงยากหน่อย)

Comment

Originally posted by รัน View Post
                            ออกมาขายเป็นแผ่นหรือยังคับ

ครับ สำหรับ ตัวเต็มยังไม่มีให้โหลดนะครับ แม้แต่เว็ปไมโครซอฟเองก็บอกว่าจะให้โหลดได้ในช่วงมกรา 2007ครับ

ส่วนความคืบหน้ายังไงเด่วจะมาบอกอีกทีนะครับ ผมก็กำลังหาครับ แต่ไม่อยากโหลดจากบิต เพราะส่วนใหญ่ไม่เต็ม และก็บางที่เป็น Bate1 ครับ

Comment

สวัสดีครับทุกคน ผมก็อยากรู้สเป็ค Window วิสต้า เหมือนกัน ใครรู้บ้างครับ

Comment

Working...
                              X