Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply มีควันสีขาวขึ้นคล้ายๆปะทุออกมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply มีควันสีขาวขึ้นคล้ายๆปะทุออกมา

ผมลองเอาคอมเก่ามาลองต่อใหม่อ่ะครับ พอเช็คทุกอย่างเรียบร้อยแล้วก็ไปต่อเข้ากับปลั๊ก

แต่พอลองกดเปิดเท่านั้นน่ะ เครื่องรันประมาณ 1-2 วิแล้วก็....ฟุ่บ!!

...กลุ่มควันสีขาวพวยพุ่งออกมาจากตัว Power Supply (ออกมาเยอะมาก ราวกับนิวเคลียร์)

ผมก็รู้ด้วย sense แล้วแหละ ว่ามันไปแล้ว - - ใครบอกผมหน่อยว่ามันเป็นเพราะอะไร

แล้วก็อันนี้สำคัญมากๆ ควันที่ออกเป็นสารพิษอันตรายหรือเปล่า เพราะมันระเบิดในห้องแอร์

พอดีแม่นอนด้วย

ไม่ดีต่อสุขภาพแน่ๆครับ

ผมว่าฝุ่นหรือแมลงเข้าไปนะ

Comment

น้ำยาใน คอนเดนเซอร์ รั่ว ออกมาครับ ไม่ควนดมเข้าไป ไม่ดีต่อสุขภาพครับ แต่ไม่ถึงตายหรอก ชิวๆ

Comment

เปลี่ยนได้แล้วครับ -*-

Comment

Working...
        X