Announcement

Collapse
No announcement yet.

L194WT...ถ้า เป็นคุณ จะยอมซื้อ..เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• L194WT...ถ้า เป็นคุณ จะยอมซื้อ..เหรอ

คำเตือน L194WT
    สุด..ห่วย กับ LCD LG Flatron L194WT ( made in Indonesia)
    ผมซื้อมาในงาน commart ที่ศูนย์ประชุมสิริกิต วันที่ 5 พย 49 แล้วมีปัญหามากในการดูหนังDVD ผมใช้ Power DVD version 5.0 ในการดู ภาพที่ออกมาคุณภาพแย่มาก contact ต่ำมาก ทั้งที่ใช้ DVD แผ่นมาสเตอร์ ( พูดง่าย ๆ VCD ยังคุณภาพดีกว่านี้ ) ทั้งที่ปรับทุก funtion ของตัวจอ LCD แล้ว ลืมบอกไป ผมใช้สายต่อ DVI-D ที่ขับต่อจากการ์ดจอ Radeon 9550 128 bit ภาพที่ได้มาคุณภาพก็ ห่วย พอมาใช้สาย D-sub คุณภาพก็ยิ่งห่วยกว่าเดิมอีก เท่าที่เปิดดูหลายรอบแล้ว ภาพที่เห็นเหมือนที่เราปรับไปที่ 16 bit color
    ข้อด้อย ก็คือเรื่องของมุมมองที่มีองศาการมองเห็นเพียง 160 องศา ค่าคอนทราสต์ 2000:1 แต่เมื่อวัดแล้วมีค่าเพียง 614 :1 เท่านี้น
    อ้างอิงจาก : chipmart
    ฉบับ October 2006
    ตอนนี้ผมกำลังหาดำเนินการฟ้องร้อง LG โดยการส่งเรื่องให้ สคบ.
    ในเรื่องวการหลอกลวงผุ้บริโภค
    .....ถ้า เป็นคุณ จะยอมซื้อ..เหรอ**

งงนะเนี่ย

ส่งให้0เช็คดูก่อนคับ

และภาพที่ออกมานั้นเป็นไงอะ ช่วยถ่ายให้ดูหน่อยอยากรู้

Comment

อืม...มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ น่าจะส่งภาพมาดู 2-3 ภาพนะครับ ใครใช้รุ่นนี้บ้างแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

ยังไม่เข้าใจครับ เค้าหลอกลวงยังงัยหว่า

ผมว่า ร้านที่ไปออกบูธ ปรกติในงานเค้าก็เปิดเดโมให้ดูไม่ใช่เหรอครับ

Comment

ลองเชคกับคนอื่นดูมั๊ยครับ

ถ้าเป็นเฉพาะเครื่องคุณฟ้องไปนั่นจะแพ้เปล่าๆ

Comment

Working...
          X