Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อย..ใส่แรม Bus 667 แต่ทำไมใน bios มันโชว์Bus 533

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อย..ใส่แรม Bus 667 แต่ทำไมใน bios มันโชว์Bus 533

ถามหน่อยคับ..ใช้เมนบอร์ด S775 Wolfdalfe ใส่แรม Rox 1GB/Bus 667 แต่ทำไมตอนบู๊ตเครื่อง..ที่หน้าจอและใน bios มันโชว์เป็นBus 533 คับ....ต้องปรับเปลี่ยนอย่างไร..
    รบกวนหน่อยคับ.....

ปรับให้มันวิ่ง 667 สิครับ ส่วนมากไบออสมันจะตั้ง ออโต้ มาให้ครับ

Comment

ยืนยัน ต้องเข้าไปปรับในไบออสครับ

Comment

cpuมันวิ่ง667ได้ป่ะล่ะถ้ามันวิ่งได้ก็ไปปรับถ้าcpuมันได้แค่533ก็ต้อง533แหละ

Comment

cpu celeron D 420 bus 800 คับ...

Comment

เีดี๋ยวจะลองไปปรับใน ไบออสดู....ฮืมม...ขอบคุณคับ...

Comment

ใส่แรมกี่ตัว
              ถ้าใส่ 2 ตัวแล้วอีกตัวเป็น 533

Comment

Asrock จะรันแรมที่บัสต่ำกว่าบัสแรมจริง 1 สแตป ให้ไปเซ๊ตที่ BIOS ให้แรมรันเต็มได้เลยนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  Asrock จะรันแรมที่บัสต่ำกว่าบัสแรมจริง 1 สแตป ให้ไปเซ๊ตที่ BIOS ให้แรมรันเต็มได้เลยนะ
                  ขอบคุณคับ...

Comment

Working...
                  X