Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ไอ้ M3N78-EMH HDMI มันเป็นยังไงไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ไอ้ M3N78-EMH HDMI มันเป็นยังไงไม่รู้

สเปก X2 4800+ M3N78-EMH HDMI WD 80 G kingston 667 1 g lite on combo drive

คือว่าตอนนี้ผมบูตเครื่องไม่ได้ เพราะก่อนหน้านี้ดันทะลึ่งเอาแรม NCP 533 512 M มาใส่ ลองดูว่ามันจะติดใหม เพราะในคู่มือเค้าว่าใช้แรม บัส 533 ได้เลยลองดู แต่บูตไม่ได้ เลยกลับมาใช้แรมของkingston ตัวเดิม บูตไม่ขึ้นเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำไง หรือจะต้องส่งบอร์ดไปเคลมเลยครับ

555+

ลองเล็งดูที่ slot ram ดีๆนะครับ ของผมก็แบบนี้อ่ะ ไหม้คู่เลยครับ

อิอิ

Comment

ไม่ลองเคลียร์ไบออสดูก่อนครับ ตัวที่ผมใช้เวลามันเอ๋อๆ พอเคลียร์มันก็กลับมาปริ๊งเหมือนเดิม

Comment

เคลียร์แล้วครับ มันไม่มา

Comment

แรม 2 ตัวนั้นเข้ากันไม่ได้ครับ เลือกที่เป็นรุ่นเดียวกันใส่จะดีที่สุด

Comment

Working...
          X