Announcement

Collapse
No announcement yet.

สร้าง boot logo เองของ mainboard ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สร้าง boot logo เองของ mainboard ได้ไหมครับ

คือผมชอบประกอบคอมใช้เองครับ บางทีก็ประกอบให้คนอื่น
    ผมเลยอยากสร้าง boot logo ของตนเองขึ้นมาจะได้ไหมครับ
    ไม่ใช่ logo ของวินโดว์นะครับ แต่เป็น logo ตอนที่ boot ผ่าน mainboard อะครับ

ได้ไม่ได้ก็บอกทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดู

รู้สึกของasusจามีโปรแกรมมาให้นะครับ

ทำในวินโดนี่แหละ แล้วแฟลชไบออสใหม่

จำชืือโปรแกรมไม่ได้แว้ว

Comment

ตัวเทสของผมคือ Biostar ครับ เคยแฟลชบอทเป็นเวอร์ชั่นใหม่ไปแล้วลอบนึง เป็นโปแกรมเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าจะสร้าง logo ยังไงใส่ตรงไหน

Comment

มีครับ ASUS จะมีโปรเเกรม ASUS LOGO อยู่ครับในเเผ่นเมนบอร์ด
        เเต่โปรเเกรมเมนบอร์ดอื่นผมไม่ทราบถ้าใช้โปรเเกรมทั่วไปอย่าไปทำเลยครับเสี่ยง

เพราะไม่ควรเล่นอะไร ๆ กับ BIOS เลยจริง ๆ เจอประสบการณ์น่าสยองมาเเล้ว

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          มีครับ ASUS จะมีโปรเเกรม ASUS LOGO อยู่ครับในเเผ่นเมนบอร์ด
          เเต่โปรเเกรมเมนบอร์ดอื่นผมไม่ทราบถ้าใช้โปรเเกรมทั่วไปอย่าไปทำเลยครับเสี่ยง

เพราะไม่ควรเล่นอะไร ๆ กับ BIOS เลยจริง ๆ เจอประสบการณ์น่าสยองมาเเล้ว
          อิอิ ประสบการณ์น่าสยอง ครับผมก็เข้าใจ ซุยไรก็ซุยได้แต่กับ mainboard ไม่ควรซุย 555+

ผมคิดว่ามันอาจจะมีวิธีทำที่ง่ายๆ
          แต่ถ้ามันซับซ้อนมากก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าใครมีแนวทางอย่างไรก็มาโพสบอกกันนะครับ

Comment

ลองเอาคำว่า boot screen ไปค้นหาในกูเกิ้ลดูครับเจอบาน

Comment

Working...
            X