Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด OCZ เรามี Feeds ไหมขอรับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด OCZ เรามี Feeds ไหมขอรับ?

อย่าง atom หรือ rss

ก่อนอื่นยอมรับเลย ผมติดบอร์ด OCZ มากๆ แล้วก็เปิดอ่านแทบทุกครั้งที่ต่อเน็ต
    พอๆกับเวปบิท (dark side) ที่ผมเปิดตลอดเช่นกัน

ปกติแล้วเวปที่ผมชอบ ผมจะ Feeds เอาไว้ ไม่ว่าจะเป็น atom หรือ rss อ่ะขอรับ (ชอบ atom เพราะมันแสดงผลภาษายุ่นได้)
    เพราะขี้เกียจกด refresh ตลอดๆ...

จะเป็นไปได้ไหม ที่เราจะ Feeds กระทู้ในแต่ละหมวดที่เราชอบ
    เช่น General Hardware, Intel Zone, AMD Zone, Graphics & VGA Zone
    หรือใครที่ชอบจับของมือ 2 ก็ Feeds เฉพาะ IT Market ไปเลย
    เรียกกันว่า เฝ้าบอร์ดแบบ realtime กันตลอด 24hrs เลย

หรือว่าบอร์ดเรามีวิธีติดตามกระทู้แบบนั้นอยู่แล้ว
    แต่ผมไม่ทราบ อย่างไรก็ขอความคิดเห็นด้วยขอรับ

1 เวปที่ใช้ Feeds แล้วเกิดประโยชน์แบบเห็นผลได้ชัดมากก็คือ www.manager.co.th ขอรับ
    ผมมีปัญหาเวลาโหลดหน้าเวปมากๆ ไม่รู้พี่แกไปเขียน code อะไรไว้ -*-
    แต่ IE หรือ FireFox ชอบค้างทุกครั้งที่เป็นเวปแกหลายๆหน้า

ก็เลยเปลี่ยนเป็น Feeds เฉพาะหมวดพวก เกม, Sport, วิทยาศาสตร์ ฯลฯ
    แล้วเลือกเปิดอ่านเฉพาะเป็นข่าวๆไป ไม่ต้องเสียเวลาเปิดหน้าเวปให้มันค้างอีก

Comment

ทำยังไงอ่ะคับ ผมก็รู้สึกว่ามันมีประโยชน์ดีเหมือนกัน

Comment

พวกบทความต่างๆมีครับ แต่บอร์ดผมไม่อยากให้ทำเลย กระทู้มันเยอะ Server อาจจะเน่าเอาง่ายๆ

แล้วส่วนใหญ่กระทู้ที่นี่จะตกเร็วมาก เพราะมีแต่คนถามไม่มีคนอ่าน(คนตอบก็ใจดีตอบทุกกระทู้ซะด้วยสิ) บางครั้งมาถามทิ้งไว้แล้วหายไปเลยก็มี

ผมใช้ Outlook Feed ข่าวเข้ามาอ่าน ส่วนใหญ่จะเป็นเว็บ Hardware ของต่างประเทศ

ในไทยเรามีน้อยเว็บครับที่ทำ RSS

ปล.ถ้าใครสนใจเรื่องนี้หาข้อมูล RSS Feed ได้ที่นี่ครับ www.rssthai.com

Comment

ครับ บทความผมก็ Feed ไว้อยู่

ก็น่าเห็นใจที่ว่าถ้าทำกับบอร์ดแล้ว server อาจะต้องทำงานหนัก
          เลยมาถามความเป็นไปได้
          เผื่อบางคนที่เฝ้าบอร์ด จะได้ไม่ได้ต้องกด refresh กันบ่อยๆนะครับ

Comment

Working...
          X