Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝันร้ายไม่ยอมตื่นกับ AMD ภาค2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝันร้ายไม่ยอมตื่นกับ AMD ภาค2

สืบเนื่องจากกระทู้นี้...
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34500

หลังจากวันที่ System ของผมกลับมาใช้งานได้ปกติสุขได้ไม่ถึงเดือน ความซวยก็มาเยื่อนผมอีกครั้ง

คือเมื่อคืนวันที่ 14/03/2007 คอมผมมีอาการเปิดไม่ติด แต่ไฟเข้า พัดลมหมุนทุกตัว ผมก็ลองถอด

ปลั๊กแล้วเสียบใหม่ ก็ใช้งานได้ พอคืนวันต่อมาผมกลับมาถึงบ้าน เครื่องเป็นเหมือนเดิม คือไฟเข้า

พัดลมหมุน แต่เครื่องไม่ Boot ก็เลยลองเอื้อมมือไปแตะ Heatsink ดูว่าไฟเข้า CPU หรือเปล่า

ปรากฎว่า CPU ร้อนมากๆๆๆ ร้อนยิ่งกว่าใช้งานปกติเสียอีก รีบถอดปลั๊กทันที นึกในใจ...

เป็น" เหี้-ย" อะไรอีก PSU ก็เครมแล้ว บอร์ดไม่ต้องพูดถึง เครมมา2ครั้ง ยังหลอนไม่หาย...

วันนี้จะเอาไป PSU กะ CPU เทสที่พันทิพย์ เดี๋ยวรู้กันว่าอะไรพัง...

ปล. ผมทำบุญล้างซวยแล้วนะเนี่ย...สงสัยบาปหนา ซื้อคอม4หมื่นไม่มีความสุขเลย...

เห็นใจจังเรย
    สงสัยฤกษ์วันที่ซื้อไม่ดีมั้งคับ ^^
    ซื้อคอมเหมือนออกรถ
    แต่ออกรถสำคัญถึงชีวิต เอิกๆ ไปนู้น

Comment

ชีวิต มันก็ มี ขม เผ็ดเปรี้ยว หวาน

ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไปจ๊า

Comment

เรื่องนี้จะสร้างต่อกี่ภาคครับเนี่ย..จบไม่ลง

สู้ๆครับ

Comment

กะแล้วต้องต่อภาค สอง ติดตามและเป็นกำลังใจให้
          ผมเคย พึ่งซึ้อคอมมาใหม่แล้วพังสองครั้ง อุสาเก็บตังแพงก็แพง เครียดมาก
          (เห็นใจเพราะผมเคยเป็น)

Comment

กลับมาจากพันธุ์ทิพย์แล้วครับ ตกลง PSU เอาไปเทสที่ ANT ชั้น 3 OK ปกติ

ส่วน CPU เอาไปเทสที่ COM7 ชั้น 5 (เดินหาตั้งนาน ไม่รู้ว่าย้ายขึ้นไปตั้งแต่วันไหน)
            ปกติครับ แหม อึดจริงๆ...

ตกลง บอร์ดพังอีกแล้วครับ...ต้องไป Synnex สาขาใหญ่อีกแล้ว...

ตกลง Asus M2N32-SLI Deluxe นี่มันมีปัญหามากขนาดนี้เลยหรือ
            รู้งี้หนีไปเล่น Gigabyte หรือ Abit ดีกว่า...

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
              ตกลง Asus M2N32-SLI Deluxe นี่มันมีปัญหามากขนาดนี้เลยหรือ
              รู้งี้หนีไปเล่น Gigabyte หรือ Abit ดีกว่า...
              อาจจะเป็น1ใน1,000,000 ก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by ZONEDA View Post
                อาจจะเป็น1ใน1,000,000 ก็ได้นะครับ
                1 ในล้านแบบนี้ ผมไม่ปลื้มแน่ๆครับ

Comment

ผมก้ใช้บอดตัวนี้อยู่เห้นท่านแล้วก็หลอนๆ ของผเพิ่งซื้อได้2-3วัน

Comment

เคยซื้อ XP2600+ มา เล่น Bus 166 ตาม spec มันไม่ได้ powersupply จะขาดทันที

วิ่งได้แค่ 133 ?? เพื่ออะไร ?? เมนบอรดไม่มีปัญหา supply เปลี่ยนตั้งหลายตัว ขาดหมด สาดด

Cpu โยนทิ้งไปเรียบร้อยแล้วด้วย

Comment

Asus ก็มีปัญหาเป็น เจอกะตัวมาจังๆก็ 2 ครั้ง หลังๆมาไม่ค่อยสนใจ Asus บอร์ดเท่าไรนัก
                      เพราะทำไม่ค่อยเร้าใจขาอัดแรง อีกอย่างดูรายละเอียดเนื้องานมันก็ลดลงจากเมื่อก่อน

Comment

จะเป็นหนัง ไตรภาค รึเปล่าครับ

Comment

เล่นเอบิทก็สิ้นเรื่องแล้วครับ อิอิ

Comment

เอาจัยช่วยคับๆๆๆ

Comment

วันนี้ก่เพิ่งเอา m2n-e ไปเครมอยู่เลย - - จาเล่น abit ละ

Comment

Working...
                              X