Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน Ver. ATI Catalyst แล้วภาพไม่เต็มจอ (ปรับ Scaling options แล้วไม่จำค่า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน Ver. ATI Catalyst แล้วภาพไม่เต็มจอ (ปรับ Scaling options แล้วไม่จำค่า)

เดิมทีผมใช้ 10.7 อยู่แต่วันนี้นึกยังไงไม่รู้อัพเดทเป็น 10.9 พอลงเสร็จบูตเครื่องใหม่ภาพที่ขึ้นมาไม่เต็มจอ (คิดในใจไม่เป็นไรเดี๋ยวเข้าไปปรับใน Scaling Options ใน CCC ได้) พอปรับเสร็จมันก็เต็มจอให้หรอกครับ แต่เมื่อใดรีสตาร์ทเครื่อง หรือเปิดเครื่องใหม่ ภาพมันไม่ยอมเต็มจอตลอดเลย จะต้องไปปรับ Scaling Options ก่อนทุกครั้ง

ป.ล. ที่สำคัญตอนนี้กลับไปใช้ 10.7 อย่างเดิมไม่ได้แล้วด้วยครับ มันขึ้นว่ามี Error ตอนลง

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ว่าผมจะทำยังไงดี

ใช้ Driver Sweeper เข้าไปถอดไดร์เวอร์ของ ati ทั้งหมดใน safe mode ดูก่อน
    แล้วค่อยลงใหม่ดูสิครับ

Comment

ลง Hotfix ครับ หาได้ในเวป ati

ตอนแรกก็เป็น หงุดหงิดมากมายครับ

Comment

Originally posted by simply View Post
        ใช้ Driver Sweeper เข้าไปถอดไดร์เวอร์ของ ati ทั้งหมดใน safe mode ดูก่อน
        แล้วค่อยลงใหม่ดูสิครับ
        Originally posted by groyjimaru View Post
        ลง Hotfix ครับ หาได้ในเวป ati
        ตอนแรกก็เป็น หงุดหงิดมากมายครับ
        ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ แก้ไขได้เรียบร้อยแล้ว

Comment

ผมเป็นเหมือนกันอ่าครับ ไม่ทราบเป็น hotfix ตัวไหนหรอครับ
          ลองแล้วยังแก้ไม่ได้เลยอ่าครับ รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Working...
          X