Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ ไฟ พอไหมครับ ไปเช็คที่เว็บ PSUCal มาแล้วแต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ ไฟ พอไหมครับ ไปเช็คที่เว็บ PSUCal มาแล้วแต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ

PSU : Enermax 460w VE

CPU : X2 4000+ @ 3.0 ไฟ 1.5
    RAM : Kington Value @ 750 CL4 x2 ไฟ 1.95
    Mainboard : M2N-E @ offset
    VGA : 9600GT ref ไฟเพิ่ม แปลงมาจากหัว Molex Extra
    HDD : 1 Seagate 160GB
    Drive : 1 DVD Writer
    PCI : 1 LAN Card

พัดลม 9cm
    - 2 ตัว ลงบอร์ด
    - 2 ตัว Molex

พัดลม 12cm
    - 1 ตัว ลงบอร์ด
    - 2 ตัว Molex

ปล. คือเครื่องมันชอบเล่นอยู่ดีๆก็ค้างไปซะงั้นน่ะครับ นานๆทีมีแอบจอฟ้าด้วย ซึ่งสเปกนี้ใช้กับการ์ดจออีกตัว (3650 TOP) ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ มีปัญหากับตัว 9600GT นี่แหละครับ ไม่ทราบว่าอาการเสียในลักษณะนี้จะเกี่ยวกับปัญหาไฟไม่พอ หรือไม่ ครับ ?

ปล2. มีไรแนะนำได้ครับ
Working...
X