Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ใช้อะไรเช็ดดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD ใช้อะไรเช็ดดีครับ

พอดีที่บ้านใช้ LCD LG "W2252TQ" อยู่ครับ

ฝุ่นมันจับเยอะ ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ ทั้งตัวหน้าจอ แล้วตัวกรอบจอ ครับ

ขอบคุณมากครับ

ป.ล. ถ้าใช้น้ำยาที่ขายเช็คหน้าจอสามารถเช็คกรอบจอได้หรือเปล่าครับ แล้วใช้ยี่ห้อไหนดีครับ

ผมซื้อน้ำยากับผ้ามาจาก it city ร้อยกว่าบาท

Comment

ตอบเป็นมุข ผมจะตอบว่าใช้มือเช็ดครับ (ไม่มี LCD เป็นของตัวเอง)

Comment

แล้วตัวกรอบจอ ใช้อะไรเช็คดีครับ มีน้ำยาเช็ดไหมครับ

Comment

ผ้าเช็ดเลนธรรมดานี่แหละ
          รอยเปื้อนใช้น้ำ หมาดๆเช็ดออก

Comment

ใช้ผ้า ไมโครไฟเบอร์

ใช้ผ้าแบบไมโครไฟเบอร์ ซื้อกล้อง เขาแถมมา ของ OsaKa (ราคาประมาณ 150 บาท)
            แรกๆก้ไม่เชื่อหรอกคะ ว่าผ้าอะไรจะวิเศษเช็ดได้ ดีกว่าน้ำยา พอดียกจอ
            เหงือจากติด เป็นคราบ เอาอะไรเช็ดก็ไม่ออก ก็นำผ้าไมโครไฟเบอร์ มาเช็ด โดยเช็ดตามคำแนะ
            นำในหนังสือcom....Day ให้เช็ดไปทางเดียวตลอด ลองแล้วมันไม่ออก ต้องเช็ดแบบชาวบ้านละคะ
            ตามถนัดทั้งกลับไปกลับมา วนๆ ก็หมดจดดีนะเนี๊ย ลองดูคะไม่ผิดหวัง เช็ดอย่างอื่นได้หลายอย่าง
            รวมทั้งกล้อง ด้วยจ้า

Comment

ผมซื้อจากit cityรุ่นเดียวกันเลย เค้าแถมผ้าเช็ดหน้าจอด้วยหนิคับ วิธีเช็ด ห้ามเช็ดเป็นวงกลม เช็ดแบบซ้ายไปขวา หรือว่าบนลงล่าง ประมาณนี้แหละคับ

Comment

ผ้าฝ้ายก็ได้ครับ บางๆ เช็ดคอบ ส่วนหน้าจอ ใช้น้ำยาฮะ ปลอดภัย ^^

Comment

ผมใช้แปรงขนอ่อนๆ ปัดขี้ฝุ่นเอา
                  ถ้าเลอะค่อยใช้น้ำยา

Comment

Working...
                  X