Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเนะนำ UPS ให้หน่อยครับ ว่าขนาดไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเนะนำ UPS ให้หน่อยครับ ว่าขนาดไหนดี

เเนะนำ UPS ให้หน่อยครับ ว่าขนาดไหนดี
    600VA -400W

850VA -400W

1000VA-400W

คอมผม
    AM2 3000+
    Asrock alive
    GELI 512*2+KT1G*2= 3G
    ATI X1550 Extreme DDR3
    WD 320 YP
    DVD RW
    CD RW
    LG L194WT wide 19"

ไม่มีความรู้เรื่องไฟ ของเก่าใช้
    Last edited by heroin; 5 Jan 2008, 11:34:14.

VA ยิ่งมาก ยิ่งสำรองไฟได้นานครับ
    Watt มากก็สำหรับ เครื่องที่กินไฟเยอะๆ พวกต่อ SLI การ์ดเทพๆ อะนะ
    อันนี้หลายคนอาจงง เครื่องมี PSU 450 Watt แต่ ใช้ UPS 400 Watt จะไหวหรอ
    มันใช้ได้นะ มันจะกินเท่าทีเราใช้ไป แต่ หากเรา มี PSU 450 watt ใช้ UPS 400 Watt
    แต้โหลด 420 Watt อันนี้ Overload UPS นะ

อีกอย่างที่ควรดูคือ แบตของ UPS จะมีแบบ 7 แอม กับ 9 แอม นะ ซื้อ แบบ 9 แอมจะดีกว่า

Comment

Originally posted by ARTmaster View Post
      VA ยิ่งมาก ยิ่งสำรองไฟได้นานครับ
      Watt มากก็สำหรับ เครื่องที่กินไฟเยอะๆ พวกต่อ SLI การ์ดเทพๆ อะนะ
      อันนี้หลายคนอาจงง เครื่องมี PSU 450 Watt แต่ ใช้ UPS 400 Watt จะไหวหรอ
      มันใช้ได้นะ มันจะกินเท่าทีเราใช้ไป แต่ หากเรา มี PSU 450 watt ใช้ UPS 400 Watt
      แต้โหลด 420 Watt อันนี้ Overload UPS นะ

อีกอย่างที่ควรดูคือ แบตของ UPS จะมีแบบ 7 แอม กับ 9 แอม นะ ซื้อ แบบ 9 แอมจะดีกว่า
      อ่อครับ ขอบคุณมากๆเลย จะสั่งจาก advice มาใช้ เเต่ 7 เเอม กับ 9 เเอม ดูตรงไหนครับ เคยเเต่ใช้เเต่ไม่รู้เรื่องไฟฟ้าเลยครับ

เปิดคอมโหลดบิทไว้ทั้งคืนถึงเช้าเกือบทุกวันน่ะครับ

Comment

Working...
      X