Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆขอความช่วยเหลือด่วน NB ของน้องสาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆพี่ๆน้องๆขอความช่วยเหลือด่วน NB ของน้องสาว

NB HP DV 3120TX เปิดติดแต่ไม่บูต จอขึ้น พวกโลโก้ HP

ป.ล. ของน้องสาวมาให้ผมดูให้ เราก็ไม่เคยใช้ NB ด้วยสิ ไม่รู้จริงๆๆ

up

Comment

ช่วยหน่อยครับ ชาวOCZ

Comment

up

Comment

เชคฮาร์ดดิสก์ครับ

ลองถอดฮาร์ดดิสก์เอาไปเสียบกะ PC ดูครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ Windows เสียนะครับ
            แจ้งอาการเพิ่มหน่อยครับ เช่น มันวนๆ อยู่อย่างนี้หรือค้างไม่ขยับเลยครับ

Comment

ขึ้นโลโก้ แล้วก็หายครับ หน้าจอติด

Comment

ลองถอด HD อาการก็เหมือนเดิมครับ

Comment

เครื่องที่เอาไปพ่วงเจอ HDD มั๊ยครับ

Comment

เจอครับท่าน

Comment

ถ้าเอาฮาร์ดดิสไปใส่กับโน๊ตบุ๊คเครื่องอื่นใช้ได้ไหมครับ ถ้าได้แปลว่าฮาร์ดดิสไม่เป็นไรวินโดว์ปกติ อาการแบบนี้เคยเจอเป็นที่เมนบอร์ดครับ แต่อาการนี้แก้ง่ายครับ ส่วนจะแก้แล้วหายแบบงานจบไหมอันนี้อยู่ที่เทคนิคของช่างเอง เลือกร้านที่ประกันยาวๆ และกล้าคืนเงินเต็มจำนวน ถ้าต้องให้มาแก้ไขแล้วยังเป็นอีก โชคดีครับ

Comment

เครื่องเคยมีอาการร้อนผิดปกติไหมครับ
                        ก่อนหน้านี้เคยมีอาการblue screen error บ้างไหม
                        อยากบอกว่า รุ่นนี้ใช้ชิพ Nvidia และรุ้นใกล้เคียง
                        เป็นอาการ ชิพvga เสียครับ
                        ถ้ายังอยู่ในประกันก็ส่งเคลมเลยครับ
                        ถ้าหมดประกันแล้วราคาซ่อมน่าจะอยู่ที่ ไม่เกิน3800

เจอมา 2เครื่องแล้วครับ

Comment

Originally posted by Gimmer View Post
                          เครื่องเคยมีอาการร้อนผิดปกติไหมครับ
                          ก่อนหน้านี้เคยมีอาการblue screen error บ้างไหม
                          อยากบอกว่า รุ่นนี้ใช้ชิพ Nvidia และรุ้นใกล้เคียง
                          เป็นอาการ ชิพvga เสียครับ
                          ถ้ายังอยู่ในประกันก็ส่งเคลมเลยครับ
                          ถ้าหมดประกันแล้วราคาซ่อมน่าจะอยู่ที่ ไม่เกิน3800

เจอมา 2เครื่องแล้วครับ
                          ประมาณเนี่ยละครับ ส่งศูนย์เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณพี่น้องชาว OCZ มากครับ

Comment

Working...
                          X