Announcement

Collapse
No announcement yet.

kaspersky เดี่ยวนี้ทำไมมันชอบจับผิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kaspersky เดี่ยวนี้ทำไมมันชอบจับผิดครับ

kaspersky เดี่ยวนี้ทำไมมันชอบจับผิดครับ จับที่ไม่ใช่ไวรัสเยอะขึ้น (Crack,key)
    บางทีมันลบ ตัว setup program ทิ้งไปเลย แล้วกู้กลับมาไม่ได้ด้วย
    เมื่อก่อนไม่เคยเป็นมาก่อนเลย ท่านเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ
    ใช้ไปใช้มาเหมือน ร่มแดงแล้ว

สแกนไวรัสยี่ห้อไหน ที่จับไม่ผิดบ้างครับ
    Last edited by wokentappy; 11 Feb 2010, 11:10:59.

nod32

Comment

Originally posted by wabmes View Post
      nod32
      ไำม่จับผิด

แล้วก็ไม่จับถูกด้วย

Comment

ผมพึ่งลอง kis2010 โอ้โห จับมั่วไปหมดทั้งโปรแกรม ทั้งแครก เหมาว่าเป็นไวรัสหมด หายเกลี้ยงเลย

เลยกลับมาลง kis7 ดีกว่าเก่าหน่อย แต่ดีเยี่ยม

ที่คิดลง kis 2010 เพราะว่าลง windows7 แต่ผมก็ลงใช้ kis7 กับ xp mode มันใช้ไม่ได้แฮะ
        ถ้าใช้ได้ละก็สุดยอด แต่ก็ไม่น่าแปลกที่ win7 จะลงไม่ได้ เพราะมันมันสนับสนุน kis7

เลยกลับมาเป็น xp ลง kis7 ดีกว่า............

Comment

Originally posted by GYMclub View Post
          ผมพึ่งลอง kis2010 โอ้โห จับมั่วไปหมดทั้งโปรแกรม ทั้งแครก เหมาว่าเป็นไวรัสหมด หายเกลี้ยงเลย

เลยกลับมาลง kis7 ดีกว่าเก่าหน่อย แต่ดีเยี่ยม

ที่คิดลง kis 2010 เพราะว่าลง windows7 แต่ผมก็ลงใช้ kis7 กับ xp mode มันใช้ไม่ได้แฮะ
          ถ้าใช้ได้ละก็สุดยอด แต่ก็ไม่น่าแปลกที่ win7 จะลงไม่ได้ เพราะมันมันสนับสนุน kis7

เลยกลับมาเป็น xp ลง kis7 ดีกว่า............
          kรs 7 ดีกว่า 2010 หรอครับ
          เดี่ยวกลับไปใช้บ้าง

Comment

มันไม่ได้ฟ้องมั่วนะท่าน ผมก็ใช้ 2010 เช่นกัน มีความสามารถเพิ่มมาเยอะ ขนาดเว็บไซที่เป็นอันตราย มันไม่ฟ้องท่าน มันบล็อกเลยไม่ให้เข้า โปรแกรมบางตัวถ้ามันประสงค์ร้ายกับเครื่องมันก็ต้องทำหน้าที่มันเป็นธรรมดา คือแจ้งเรา
            แต่ท่านอันตรายสุดขีดของมัน มันจะทำการลบทิ้งเลยครับ
            และที่มันฟ้องไม่ใชาไวรัสนะท่าน ส่วนใหญ่เวลาลงโปรแกรมใหม่ พอลงเสร็จมันจะถามเราว่า จะให้มันทำอะไรกับโปรแกรมนี้ดี แล้วไอ้คีย์ต่างๆที่ท่านโหลดมา รู้ไหมท่านมันมากับม้าโทจันครับ โปรแกรมอื่นค่อนข้างโง่ก็เลยไม่รู้จักมัน แต่คาปาสรู้จักก็เลยจัดการลบทิ้งเลย ไวรัสตัวนี้ถือได้ว่าอันตรายที่สุดครับ
            แล้วถ้าท่านอยากรู้ว่ามันลบมั่วหรือไม่ ท่านกลับไปโหลดคีย์ที่มันลบดูครับ มันจะไม่ยอมให้ท่านโหลดเลย
            ไม่ใช่ว่าโหลดมาแล้วมันลบนะ มันฟ้องตั้งแต่ท่านกดดาวน์โหลดแล้วครับ
            ขี้เกียจพิมแล้วครับ เอาเป็นว่าใครว่าดีก็ใช้ ใครว่าไม่ดีก็กลับไปใช้ตัวอื่นหรือตัวเก่าแทนครับ
            สำหรับผมใช้มานานแล้วครับ nod ก็เคยใช้เหมือนกันแต่ป้องกันได้ไม่มาก เช่น หนอน มัลแวร์ แอดแวร์ และม้าโทจัน ในที่สุดเครื่องก็อืดลงเรื่อยๆๆ nod จับได้ตัวเดียวคือ ม้าโทจัน ครับ

Comment

Working...
            X