Announcement

Collapse
No announcement yet.

Official Thread Dragon Nest Sv.Japan พูดคุยภาษารังมังกรได้แล้วที่นี่ (มีเดโมให้ทดลอง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Official Thread Dragon Nest Sv.Japan พูดคุยภาษารังมังกรได้แล้วที่นี่ (มีเดโมให้ทดลอง)

สวัสดีค่ะเพื่อนๆมาเสียทีนะสำหรับเกม Dragon Nest Sv.Japan หลังจากที่ไปตะลุยอยู่เกาหลีตั้งนานตอนนี้ทาง NHN Japan ผู้ให้บริการฝั่งประเทศญี่ปุ่นได้เปิดตัวเดโมของเกม Dragon Nest ออกมาให้เพื่อนๆได้ทดลองเล่นก่อนค่ะ ซึ่งจะมีตัวละครทั้งหมด 4 ตัว เลเวล 16 ซึ่งเพื่อนๆจะได้สัมผัสในเรื่องของเสียงพากย์และระบบการเล่นต่างๆ และจะได้พบกับระบบการเล่นแบบใหม่คือตั้งค่าจอยต่างๆและระบบ Chat ( แบบใช้ไมค์คุยได้ภายในเกมได้ ) ซึ่งสองระบบนี้พึ่งเข้าของที่ประเทศญี่ปุ่นเป็นที่แรกเลยละค่ะ สำหรับเพื่อนๆคนไหนสนใจสามารถดาวโหลดเดโมไปทดลองเล่นได้แล้วตามด้านล่างลิ้งข้างล่างนี้นะคะ

ลิ้งดาวโหลดเดโม Dragon Nest Sv.Japan

คลิ๊กดาวโหลดที่นี่ค่ะ

ลิ้งดาวโหลด Dragon Nest Sv.Japan ( ตัวเต็ม ) ต้องดาวโหลดทั้งสามตัว เพื่อใช้ในการติดตั้งตัวเกมค่ะ

นอกจากนี้ยังมีการปล่อยเทรนเลอร์โอเพทเบต้าของ Dragon Nest Sv.Japan ออกมายั่วแฟนๆอีกด้วยค่ะ อะเสพกันเลย

BORKED

BORKED

วิธีสมัครนะคะ ก่อนอื่นก็ต้องไปที่เว็บไซต์นี้ก่อนเลย คลิกที่นี่

Step 1

Step 2

Step 3

Step 4

Step 5

วิธีการพิมพ์ภาษาญี่ปุ่น ที่นี่ค่ะ คลิก

ขอบคุณ CrystalDoll ไว้ณ.ที่นี้ด้วย

เดี๋ยวข้อมูลอื่นๆจะมาโพสบอกนะคะ หรือเข้าไปอ่านรายละเอียดต่างๆได้จากที่นี่ค่ะ http://dragonnest.playinter.com/
    Last edited by NutGame; 26 May 2010, 15:53:29.

คุณนัทครัย ว่าแต่เซฟญี่ปุ่นนี่เขาบลฮคไอพีมั้ยอะครับผมเห็นบางท่านว่าบล็อคบางท่านว่าไม่บล็อคไม่แน่ใจ - -*

ปล.ขอเสพเดโมมาเล่นพลางๆก่อนแล้วกันครับชอบเสียงพากษ์เป็นการส่วนตัวคุคุ จะว่าไปเกมออนไลน์ที่มีเดโมนี่เกมแรกเลยล่ะมั้งเนี่ย><

Comment

Originally posted by karas100 View Post
      คุณนัทครัย ว่าแต่เซฟญี่ปุ่นนี่เขาบลฮคไอพีมั้ยอะครับผมเห็นบางท่านว่าบล็อคบางท่านว่าไม่บล็อคไม่แน่ใจ - -*

ปล.ขอเสพเดโมมาเล่นพลางๆก่อนแล้วกันครับชอบเสียงพากษ์เป็นการส่วนตัวคุคุ จะว่าไปเกมออนไลน์ที่มีเดโมนี่เกมแรกเลยล่ะมั้งเนี่ย><
      ต้องใช้ VPN อะค่ะเวลานี้ แต่ตอนนี้รอวันพรุ่งนี้ก่อนจะได้รู้ว่าตกลงใช้ VPN ของอะไร แต่เน๊ต 3BB พรีเมียร์ เข้าหน้าเว๊บเกมมันได้นะคะไม่มีปัญหาอะไรแต่ไม่รู้ว่าล๊อคอินเข้าเกมจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าน่ะ จะว่าไปนี่เป็นเกมออนไลน์เกมแรกละมั้งที่มีเดโมให้ลองเล่น

Comment

ช่วงนี้ทรัพย์จางครับ= =" เดี๋ยวถ้ามีเงินจะลองเช่า vpn ไปเล่นดูแล้วกันน้อ

แต่ลองเล่นเดโมส่วนตัวคิดว่าโอเคดีครับแจ่มมาก คาราวะญี่ปุ่นครับ แถมผมเพิ่งเล่นเกมออนไลน์ที่เป็นเวอร์ชั่น เดโม เกมแรกในชีวิตด้วย ^^

Comment

เกมนี้เก็บของยังไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by samuraiman View Post
            เกมนี้เก็บของยังไงเหรอครับ
            กด F ค่ะ

Comment

เปิด OBT กันเสียทีค่ะสำหรับเกม Dragon Nest เซอร์เวอร์ญี่ปุ่นหลังจากที่มีการ CBT ไปเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา ล่าสุดก็มีการประกาศวันเปิดเซอร์เวอร์พร้อมกับปล่อยตัวดาวโหลดเกม Dragon Nest JP ในรูปแบบเดโม ( Demo ) ออกมาให้เพื่อนๆได้ทดลองเล่นและนำมาทดลองกับคอมพิวเตอร์ของเพื่อนๆกันว่าสามารถเล่นเกม Dragon Nest ได้อย่างสมบูรณ์แบบหรือไม่ และเมื่อไม่กี่ชม.ที่ผ่านมาทาง NHN Japan ก็ได้ปล่อยตัวเกมตัวเต็มออกมาให้เพื่อนๆได้ดาวโหลดตัวเกมกันเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ ซึ่งตอนนี้ข้อมูลที่มีอยู่สรุปได้เลยว่ามีการบล๊อคเรื่อง IP ต่างประเทศ 100% นั้นเองหลังจากที่ก่อนหน้านี้อินเตอร์เน๊ตบางตัวยังสามารถเข้าหน้าเว๊บไซค์ได้นั้นเองค่ะ ซึ่งการเปิด OBT ของ Dragon Nest JP ในครั้งนี้ก็มีกิจกรรมออกมาฉลองให้เพื่อนๆได้ร่วมสนุกกันถึง 3 กิจกรรมกันเลยทีเดียวค่ะ อยากรู้ใช่ไหมละคะว่ามีกิจกรรมอะไรที่น่าสนใจกันบ้างไปติดตามกันเลยค่ะ

เริ่มจากกิจกรรมแรกของการฉลองเปิด OBT Dragon Nest JP ตั้งแต่เวลา 11.00 - 20.00 น.ตามเวลาในประเทศไทย จะมีการคูณค่าประสบการณ์มอสเตอร์ให้แก่ผู้เล่น 1.2 เท่า ซึ่งจะจัดแค่วันที่ 27 พฤษภาคม วันนี้วันเดียวเท่านั้นค่ะ! เรียกว่าถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากอัพไวๆจำเป็นต้องหาเพื่อนๆมาร่วมปาตี้กันแล้วละค่ะ

มาต่อกันด้วยกิจกรรมที่สองกับการฉลองเปิด OBT Dragon Nest JP กิจกรรมแจกปีก Cupid ค่ะ [b]โดยเงื่อนไขกิจกรรมนี้จำเป็นต้องหาไอเทมจากมอสเตอร์ที่มีรูปร่างเป็น " เป็ด " ซึ่งจะสุ่มอยู่ในดันเจี๊ยนต่างๆ ( ไม่เกิดแบบตายตัวนะคะ ) สะสมให้ครบ 30 อัน แล้วนำมาแลกกับ NPC Irene ซึ่งจะอาศัยตามเมืองต่างๆ โดยระยะเวลากิจกรรมเริ่มตั้งแต่วันที่ 27 พฤษภาคม - 9 มิถุนายน เรียกว่าต้องพรีกันหน่อยค่ะ เพราะเวลาไม่คอยท่านั้นเอง

มาปิดท้ายด้วยกิจกรรมสุดท้ายกันแล้วค่ะ กิจกรรมนี้เพื่อนๆจะได้รับค่า Cash ซึ่งจะได้ต่อเมื่อเลเวลตัวละครของเพื่อนๆถึงตามที่กำหนดค่ะ ซึ่งจะได้รับค่า Cash ดังต่อไปนี้ค่ะ

Lv.5 ได้ีรับ 500 Cash
              Lv.10 ได้รับ 500 Cash
              Lv.15 ได้รับ 1000 Cash

ซึ่งค่า Cash พวกนี้เพื่อนๆนำไปใช้จ่ายซื้อของ Cash Shop ภายในเกมได้ค่ะ ซึ่งไม่แน่ใจว่าเปิด OBT จะมีของอะไรให้ซื้อกันบ้าง ( คงจะเหมือนตอนเกาหลีเปิดใหม่ๆเป็นแน่แท้ ) ซึ่งสำหรับเพื่อนๆคนไหนที่สนใจอยากจะไปร่วมทดลองเล่น Dragon Nest JP สามารถดาวโหลดและสมัคร ID ได้จากกระทู้นี้ค่ะ คลิ๊กที่นี่ค่ะ ส่วนในเรื่องของ VPN เพื่อใช้ในการเข้าเล่นเซอร์เวอร์ญี่ปุ่น ทางทีมงานขอทดสอบระบบต่างๆว่าตัวไหนเวิร์คสุดจะรีบแจ้งให้เพื่อนๆได้ทราบทั่วกันค่ะ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมของกิรกรรมต่างๆของเกม Dragon Nest ได้ที่หน้า Chat Box ของ Dragon Nest Playinter ได้ค่ะ http://dragonnest.playinter.com/ ได้ตลอด 24 ชม. ค่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

ผู้หญิงอะไรเก่งจัง หุหุ

Comment

ตอนนี้สรุปคือเล่นได้แต่ demo ใช่ป่ะครับ ตัว full อดเล่นแล้วใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by samuraiman View Post
                    ตอนนี้สรุปคือเล่นได้แต่ demo ใช่ป่ะครับ ตัว full อดเล่นแล้วใช่ป่ะครับ
                    สำหรับคนจะเล่นโอเพทเบต้าวันพรุ่งนี้เป้นต้นไป ต้องรอก่อนค่ะว่า VPN ตัวไหนเข้าเล่นแล้วลื่น ซึ่งพรุ่งนี้จะมาประกาศอีกรอบนะคะ

Comment

ไม่ใช้ vpnมันจะเล่นได้อะป่าว

Comment

Originally posted by necroman View Post
                        ไม่ใช้ vpnมันจะเล่นได้อะป่าว
                        ไม่ได้อะค่ะ จำเป็นต้องใช้อะค่ะ

Comment

ตอนนี้สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่ต้องการจะเล่น สามารถซื้อ VPN เพื่อเข้าเล่นได้แล้วค่ะ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://dragonnest.playinter.com/

Comment

ตกลงตอนนี้ 3bb premier ไม่ใช้ vpn เล่นได้ไหมครับ

Comment

คิดถุงน้องนัทคนสวยจัง จุฟๆ

Comment

Working...
                              X