Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาโหลดเพลงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาโหลดเพลงคับ

ปกติเวลาเรากดโหลดอะไรสักอย่างเครื่องมันจะให้เรากดเลือกที่เซพแล้วกดsaveเพื่อทำการเซพแต่ผมไปกดอะไรสักอย่างออกไม่รู้หลังจากนั่นพอกดโหลดมันก็เซพให้ทันที่เลยโดยไม่มีให้เลือกว่าจะเซพไว้ที่ไหน ทำไงดีคับ

เปิด My Computer ไปที่ Tools ------> Folder Options ดูตรง Files Type เลือกชนิดไฟล์ที่ดาวน์โหลด ส่วนใหญ่จะเป็น zip แล้วกด Advance แล้วติ๊กตรง [] Confirm open after download เพื่อให้มันถามว่าจะเปิดหรือ save ก่อนดาว์นโหลด

Comment

Working...
    X