Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครึ่งจอ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครึ่งจอ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

ทำไมอยู่ภาพขึ้นครึ่งจอพอเปลี่ยนการ์ดจอ ตอนแรกภาพก็เต็มจอพอไปซักพักภาพเหลือครึ่งจอครับ คือครึ่งจอบนมันมืดไปเลยแต่เข้า window ได้ตามปกติครับ พอถอดจอไปลองกับเคสตัวอื่นภาพมันก็เต็มจอ (แสดงว่าจอไม่เสียใช่ไม๊ครับ ) แล้วมันเป็นที่อะไรครับรบกวนกูรูช่วยตูด้วยเซ็งเป็ดมากมายครับ

ก็การ์ดคุณนั้นแหละงั้น ลองถอดการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นดู ถ้าการ์ดไม่เสียลองมาเช็คเรื่องไดร์เวอร์ ลบออกแล้วลงไดร์เวอร์ใหม่....

Comment

Working...
    X