Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับผม

คือว่าผมมีปัญหาถามหน่อยคับคือว่าผมใช่พาวเวอร์ 420Wของ tsunomi ไฟ12Vมันเกินไปเป็น12.6กว่า12.7บ้างครั้ง12.8นิดๆด้วยคับ(เครื่องค้างบ่อยมากๆเลยต้องเปลี่ยนอะคับT_T)คับผมก็เลยไปซื้อEnermax EG465P-VD 460Wมาใช้อะคับแล้วหลังจากเปลื่ยนพาวเวอร์แล้วเครื่องผมอืดๆ แต่ไม่มีอาการค้างแล้วคับ ผมลองเทสHDDดูมันได้แค่3กว่าๆMb/s มันแปลกมากๆเลนคับจะแก้ไงดี แล้วถ้าแก้ไม่ได้แล้วเอาHDDไปเคมได้หรือป่าวแล้วจะบอกเคาว่าไง ลืมบอกไปคับผมใช้HDD80Gb 7200 รอบ/วิ ของ ซีเกดคับผม

ต่ออะไรผิดหรือเปล่าครับ

Comment

ข้อมูลระบบอื่นๆ ขอด้วยครับ วิเคราะห์ยาก

Comment

ก็สเปกนะคับผม
        amd 2500+@3200+ [2.19GHz]ดันไฟไปที่1.77
        แรม512
        กาดจอ radeon 9600EZ 128mb
        นอกนั้นทั่วๆไปอะคับผม

Comment

Working...
        X