Announcement

Collapse
No announcement yet.

P.III อยาก OC บ้างครับ ช่วยทีนะครับ ขอlink ก็ได้ฮะ หาไม่เจอฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P.III อยาก OC บ้างครับ ช่วยทีนะครับ ขอlink ก็ได้ฮะ หาไม่เจอฮะ

เครื่องผม P.III 800
    Mailboard ASUSTEK CUV4X
    SD ram 256*2
    Harddisk 20G Seagate ATA100

ขอ link ก็ได้ฮะ ผมลองดูแล้วหาไม่เจอครับ
    ขอบคุณครับ

โอโฮ ทรมาณมันเปล่าครับ

Comment

ขอซักหน่อย คับ ยังไม่เคย oc กะจะจับเจ้านี่ลองดูจ้า อิอิ

Comment

รุ่นเก่าแบบนี้ไม่แน่ใจ มันใช้ ดิฟสวิทย์ในการปรับค่าเปล่านะ

Comment

ถ้า บัส 100 ยังพอได้สัก 1.2 G อ่ะ
          แต่ถ้าบัส 133 เต็มที่คงได้แค่สัก 900 อะ (150*6)

Comment

ไปอ่านดูคู่มือครับมีวิธีปรับความเร็ว CPU รุ่นนี้ปรับได้ค่อนข้างละเอียดกว่า P3V4X ที่ผมใช้อยู่
            วิธีการปรับถ้าจะ O/C ไม่เยอะอาจไม่ต้องทดแรม
            แต่ถ้าจะเอาแบบสุดขีดต้องทดแรมลงเป็น 4/3 และต้อง fix พวก memory latency time
            ยังไง pm มาคุยกันได้ครับเดี๋ยวไปถ่ายรูปหน้า bios ของ P3V4X มาให้ดู
            คล้ายๆ กันครับ

Comment

Working...
            X