Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ notebook สเป็คประมาณนี้บ้างครับ RAM 8 , จอ Full , SSD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ notebook สเป็คประมาณนี้บ้างครับ RAM 8 , จอ Full , SSD

เห็นงาน commart พอดี จะไปช็อป notebook ใหม่แทนเครื่องเดิม

เลยมอง spec ไว้

ต้องมี RAM 8 GB
    จอ Full HD ขนาดไม่เกิน 14"
    storage เป็น SSD

งบประมาณ 30K ครับ น้อยกว่านั้นได้ยิ่งดี ไม่เน้นเกม เอามาแค่ทำงาน สาย Dev IT ใช้ resource เยอะหน่อย

รบกวนสมาชิกในนี้ด้วยนะครับ

ที่ว่ามาอัลตร้าบุ๊คเกือบทุกรุ่นเข้าข่ายหมด มีเยอะมาก ไปดูรุ่นที่ถูกใจเองเลยครับ งบเหลือเฟืออยู่ละ

Comment

Working...
    X