Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน ที่ใช้จอรุ่นใช้ ซัมซุง 2232GW ปรับความสว่างจอที่เท่าไร ครับ ขอบคุณมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อน ที่ใช้จอรุ่นใช้ ซัมซุง 2232GW ปรับความสว่างจอที่เท่าไร ครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ สว่างแสบตาครับ ขอบคุณมากครับ พึ่งไปสอยมาครับ

ก็ค่อยๆลดลงมาก็ได้นี่สบายตาที่ระดับเท่าไหร่ก็ใช้เท่านั้น ตาของคนมันมะเหมือนกันหรอกคับ

Comment

เคครับ ดูหน้าเว็บที่ขาวมากๆๆ แสบ ตาเหอะๆๆ

Comment

อืม.

Comment

ปรับมากปวดตาครับ ผมปรับนิดเดยวเอง

Comment

ปรับที่ตัวปรับอัตโนมัติบนจอเลยครับ เอาแบบอ่าน text ค่อยยังชั่ว
            ขนาดจอด้านนะเนี่ย ยังแสบตามากเลย

Comment

ผมปรับแบบ Custom เองเลยครับปรับ ทั้งความสว่างและอัตรา Contrast เป็น 0 ทั้งคู่เลย เพราะตัวการ์ดจอมันปรับมาให้ค่อนข้างสูงอยู่แล้ว ตัวจอเลยไม่จำเป็นต้องเพิ่มมากเท่าไรครับ ผมเคยใช้งานติดต่อกันเป็นเวลานานแล้วเกิดอาการตาขวาเบลอไปเลยต้องไปหาหมอที่ จักษุ รัตนิน แต่หมอก็ตรวจไม่พบอะไร สุดท้ายมาถึงบางอ้อเพราะเราปรับค่าความสว่างมากเกินไปนี่เอง พอลดลงมาตอนนี้ก็ใช้งานได้แบบไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ

Comment

Working...
              X