Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอย PS2 ของแ้ท้ดูยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอย PS2 ของแ้ท้ดูยังไง

คือจะไปซื้อที่เซียร์ มีวิธีดูง่ายๆยังไงบ้างครับเห็นมีหลายแบบ ทั้งแท้ ก็อบแท้เกรดA ก็อบ ฯลฯ ราคาก็ไม่ฉีกกันมากดูผ่านๆแล้วยอมรับว่าดูไม่ออกครับ แล้วมีร้านไหนขายบ้าง ขอบคุณครับ

ผมดูไม่เป็น แต่มันจะมีร้านขายเกมส์ อยู่หน้าร้าน jib นอกนั้นก็แพงเอาเรื่อง

ลองเดินๆดูเอาแล้วกันครับ

Comment

Originally posted by magzaa View Post
      ผมดูไม่เป็น แต่มันจะมีร้านขายเกมส์ อยู่หน้าร้าน jib นอกนั้นก็แพงเอาเรื่อง

ลองเดินๆดูเอาแล้วกันครับ
      ขอบคุณครับท่าน

จำเป็นมั๊ยครับว่าของแท้ต้องใส่กล่องของก็อบใส่ถุง

Comment

ตอนแรกผมคิดว่าผมโง่ที่ซื้อเครื่องศูนย์...
        แต่ผมว่ามันก็คุ้้มนะ...ของแท้ แมร่งโค-ต-ร ทนเลยทั้งเครื่องทั้งจอย...
        จอยมันตะบี้ตะบันมา5ปีี ไม่มีเจ๊งเลย

Comment

Originally posted by Gcnet View Post
          คือจะไปซื้อที่เซียร์ มีวิธีดูง่ายๆยังไงบ้างครับเห็นมีหลายแบบ ทั้งแท้ ก็อบแท้เกรดA ก็อบ ฯลฯ ราคาก็ไม่ฉีกกันมากดูผ่านๆแล้วยอมรับว่าดูไม่ออกครับ แล้วมีร้านไหนขายบ้าง ขอบคุณครับ
          1. ดูปุ่มกดสิครับของแท้ปุ่ม O X สามเหลี่ยม สี่เหลี่ยม สีจะเป็นร่องลงไปนึดนึง ของก็อบจะเป็นสีคลือบไว้เฉยๆลอกง่ายมาก
          2. ปุ่มอานาล็อกของแท้จะกดง่ายมีเสียงเบาๆ ส่วนของก็อบกดยากหน่อยมีเสียงเป็กๆๆ
          3.สายของแท้น่าจะยาวกว่าของก็อบครับลองสังเกตุดู
          4.ในสายของแท้มีสายเงินพันไว้รอบกันสายขาดง่ายครับ ของก็อบไม่มีนะ แค่นี้ก่อนละกันครับวิธีดูมีอีกเยอะครับ รอท่านอีนต่อไปครับ...............

Comment

1.น้ำหนัก
            2.ราคา
            3.กล่องหรือ เเพ๊ค
            4.คู่มือการใช้งานหรือวิธีใ้ช้งาน
            5.สายต้องมีพาสติกห่อด้วย

Comment

ถ้าราคาถูกกว่า 600 บาท
              ของปลอมแน่ๆครับ

Comment

กดตรงนี้กดแรงๆ พร้อมภาพประกอบ วิธีดูจอยกระเทย

Comment

Working...
                X