Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการเปลี่ยนการ์จอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการเปลี่ยนการ์จอครับ

คือว่าตอนแรกผมใช้การ์ดจอ Geforce 7200
    แล้วรู้สึกอืดมาก ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ HD4670แทน
    แต่พอตอนผมเสียบการ์ดจอลงไป เปิดเครื่อง พอrun windows มาถึง
    หน้าdesktop แล้ว เกิดอาการจอฟ้า ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ
    แล้วสาเหตุมันเกิดจากอะไร จะลงdriver ยังทำไม่ได้เลยครับ
    พอเข้าsafe mode ผมจะลงdriver แต่มันกลับบอกว่า การ์ดแสดงผล
    กับไดรเวอร์ไม่ตรงกัน ขอความกรุณาตอบคำถามด้วยครับ

ลง Driver พื้นฐานของ ATi ที่อยู่ใน แผ่น Driver Board ก่อน ดูดีให้ดีครับ มันจะมีแค่สองตัว ระหว่าง ATi กับ nVdia ครับ แล้วก็ไป ดาวโหลด Driver ATi 8.12 มาลงครับ

Comment

Working...
    X