Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการตั้งเสียงหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการตั้งเสียงหน่อยคับ

1. ช่วยบอกวิธีตั้ง EQ แบบเสียง Bass หนุ่มๆหน่อยคับ ของโปรแกรม AIMP2

ใช้ลำโพง 2.1 ch Saag ลำโพงคอมนะคับ

2.รูปแบบ EQ ตั้งได้สูงสุด 10 db
    31 60 120 240 440 660 990Hz 1.2 1.6 2.4 3.0 4 6 8 10 12 14 16 KHz
    อันที่ 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18

ช่วยแนะนำหน่อยคับขอบคุณคับ
    Last edited by watchild; 8 Oct 2008, 09:09:10.

อัพคับ

Comment

ผมไม่ได้ปรับค่าอะไรตรงนั้นเลย ^^

ซาวการ์ด music sx + x3/2.1 (อีกไม่นานจะได้ Klipsch Promedia 2.1 THX)
      ขอบผมปรับที่ตัว ลำโพงเอาอย่างเดียว
      ผมว่า เสียงโอเค โครต ๆ เลยครับ ^^

ถ้าผมแนะนำ แต่แนะนำจากการปรับค่าของ iriver T10 นะ
      ผมปรับ ขวา (ไปบน) ซ้าย (ต่ำลง) เสียงที่ได้จะออกแนว นวน ๆ ครับ ^^

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
        ผมไม่ได้ปรับค่าอะไรตรงนั้นเลย ^^

ซาวการ์ด music sx + x3/2.1 (อีกไม่นานจะได้ Klipsch Promedia 2.1 THX)
        ขอบผมปรับที่ตัว ลำโพงเอาอย่างเดียว
        ผมว่า เสียงโอเค โครต ๆ เลยครับ ^^

ถ้าผมแนะนำ แต่แนะนำจากการปรับค่าของ iriver T10 นะ
        ผมปรับ ขวา (ไปบน) ซ้าย (ต่ำลง) เสียงที่ได้จะออกแนว นวน ๆ ครับ ^^
        x3 2.1 ขายเมื่อไหร่บอกด้วยครับ

Comment

ได้เลย ^^
          ไม่รู้ว่าจะขายดีเป่า ฮาฮา

Comment

ขอบคุณนะคับ

แต่ผม งง อะ

555+

การ์ดซาวผมใช้ ออนบอร์ดเอง

Realtek Hd Audio output หรือผมเอาตัว Creative SB Audigy Value 7.1 มาใส่เสียงดีกว่าไหมอะคับ

Comment

ช่วยบอกหน่อยคับๆๆ

Comment

Originally posted by watchild View Post
                ขอบคุณนะคับ

แต่ผม งง อะ

555+

การ์ดซาวผมใช้ ออนบอร์ดเอง

Realtek Hd Audio output หรือผมเอาตัว Creative SB Audigy Value 7.1 มาใส่เสียงดีกว่าไหมอะคับ
                ดีกว่าแน่นอนอยู่แล้วครับ ไม่ต้องคิดมากเลย

Comment

ด้านซ้ายเสียงต่ำ ตรงกลางเสียงกลาง ด้านขวาเสียงสูง ยกเองเลยครับไม่ชอบตรงไหนก็ปรับเอาครับ

Comment

ดีกว่าแต่ว่าก็ต้องหาลำโพล 7.1 มาใช้ถึงจะได้ดี
                    อิอิ

Comment

Originally posted by i_herejoke View Post
                      ดีกว่าแต่ว่าก็ต้องหาลำโพล 7.1 มาใช้ถึงจะได้ดี
                      อิอิ
                      ถ้ามีตังก็ดีสิคับ

แต่ใช้ 7.1 ลำโพง ห๋วยๆก็งั้นแหละ

รอซื้อซื้อชุด bose (ของแท้นะคับ)มาใส่คงเสียงดีขึ้นเยอะเลย555+

ลองใส่แล้วคับ

เสียงมันทุมกว่าอะคับ

Comment

แล้วถ้าอยากได้แนวเสียงรถยนต์ต้องตั้งแบบไหนอะคับ

Comment

อัพขึ้นมาเผื่อจะมีคนบอก

Comment

Working...
                          X