Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงหน่อยครับ photoshop ระหว่าง cs, cs2, cs3 ตัวใหนแจ่มสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงหน่อยครับ photoshop ระหว่าง cs, cs2, cs3 ตัวใหนแจ่มสุดครับ

อยากทราบว่าตัวใหนใช้ดีที่สุดอ่ะครับ และมีลูกเล่น หรือว่าข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะครับ

ผมว่า ถ้าไม่ยุ่งยาก 7 กะ CS2 ดีใช้ง่าย CS3 สวย กินแรมเยอะ

Comment

ตามความเห็นส่วนตัวแล้ว ใช้ CS2 อยู่ครับใช้ดีมาก ส่วน CS3 สวย กินแรมเยอะ อย่างที่ท่าน jshow กล่าวไว้

Comment

CS2 ถูกใจป๋มที่สุดละ เหตุผล..........นั้นหนะดิ

Comment

จากคนใช้งานประจำนะครับ 7 เสถียรและปัญหาต่างๆน้อยสุด CS3 ถ้าเทียบกับ 1 และ 2 เรื่องความเร็วเด่นที่สุด CS1 แย่สุดใช้ ram เยอะแต่ไม่ค่อยมีไรดีขึ้น

Comment

ตัวใหม่อ่ะดีสุดแล้วครับ แต่ถ้าเครื่องไม่แรงมากก็ cs2 พอครับ

Comment

ตัวใหม่อ่ะดีสุดแล้วครับ แต่ถ้าเครื่องไม่แรงมากก็ cs2 พอครับ

Comment

ผมใช้ cs3 กับ 7 ครับ เวลาแต่งภาพก็ใช้ cs3 พวก option มันเยอะกว่า ส่วน 7 เอาไว้พิมพ์ text ภาษาไทยครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้CS2ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้CS3แล้วครับ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับระบบที่ใช้ด้วยครับ ถ้าเก่าหน่อยอยากเล่นลูกเล่นมากๆ ก็ใช้CS2 แต่ถ้ามช้CPU DualCore แนะนำCS3ครับ จะใช้ได้เร็วมากๆ เร็วกว่าCS2อีก

ตั้งแต่ใช้มาCS3มีปัญหาข้อเดียวคือ ถ้าไปกดให้มันขยายหน้าต่างการใช้งานมันจะErrorครับ (เวลาปรับBrushอะไรแบบเนี้ย) ถ้าจะให้ใช้ได้ต้องไปปรับในControl Panel>Regional and Language Option เลือกTab Advanceแล้วเปลี่ยนในช่องเป็น Englishครับ เวลาขยายหน้าต่างจะไม่เออเร่อ

Comment

พัฒนาตัวเองปรับปรุง ให้ใช้งานง่ายขึ้นเรื่อยๆ เพิ่มลูกเล่นใหม่ๆตามยุคสมัย
                    จนมาถึง CS3
                    7 เสถียรสุดๆแล้วเพราะออกมานานมากแล้ว
                    Cs 2 ตอนนี้ใช้อยู่ก็ OK ไม่มีปัญหาอะไร
                    Cs 3 ยังถือว่าใหม่อยู่ปัญหายังเยอะสำหรับตัวก๊........
                    แต่ผลงานที่เราสร้างสรรค์ออกมานี่สิครับ มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับตัวไหนเลย
                    แค่ความคิดผมนะอย่าซีเรียส เข้ามาร่ามสนุกงะ

Comment

CS3ครับ ทำงานได้ไวกว่าตัวCS2ดี
                      แต่ถ้าเคยชินจริงๆ กลับไปเล่นPS 7ดีกว่า

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                        CS3ครับ ทำงานได้ไวกว่าตัวCS2ดี
                        แต่ถ้าเคยชินจริงๆ กลับไปเล่นPS 7ดีกว่า
                        PS7 เนียนสุดครับ
                        อีกตัวที่ไม่เอ๋อก็ CS2 ครับ
                        ส่วน CS3 ที่เอ๋อๆกำลังคิดว่า อาจเพราะไม่แท้หรือเปล่า (มันวางยาไว้อะไรงี้)

Comment

Originally posted by nupitik View Post
                          พัฒนาตัวเองปรับปรุง ให้ใช้งานง่ายขึ้นเรื่อยๆ เพิ่มลูกเล่นใหม่ๆตามยุคสมัย
                          จนมาถึง CS3
                          7 เสถียรสุดๆแล้วเพราะออกมานานมากแล้ว
                          Cs 2 ตอนนี้ใช้อยู่ก็ OK ไม่มีปัญหาอะไร
                          Cs 3 ยังถือว่าใหม่อยู่ปัญหายังเยอะสำหรับตัวก๊........
                          แต่ผลงานที่เราสร้างสรรค์ออกมานี่สิครับ มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับตัวไหนเลย
                          แค่ความคิดผมนะอย่าซีเรียส เข้ามาร่ามสนุกงะ
                          ผมเห็นงานเจ๋งๆของฝรั่งหลายๆงานก็ใช้ซอฟแวร์เวอร์ชั่นเก่าๆเพียบเลยครับ ยิ่งเอาไฟล์มารื้อๆดูยิ่งอึ้ง คือมันมาจากเทคนิคเก่าๆของซอฟแวร์เวอร์ชั่นเก่าๆทั้งนั้น คิดว่าฝรั่งเขาใช้คุ้มมากครับแต่ละเวอร์ชั่น เพราะซอฟแวร์มันแพง และไม่ค่อยมีของปลอมเหมือนบ้านเราด้วย ผมก็เห็นด้วยนะครับ มันอยู่ที่ฝีมือกับไอเดียเราซะ 90% ที่งานจะออกมาดีหรือไม่ดี ตอน CS3 ออกใหม่ๆที่เขามาแนะนำโปรโมท ก็โอเค น่าใช้ดีครับ ซอฟแวร์ตระกูล CS3 มันสะดวกที่ทำงานร่วมกันครอบคลุมมัลติมีเดียได้เยอะเลย ทั้งสิ่งพิมพ์ เว็บไซต์ หรือแม้แต่บนมือถือ ส่วนราคาก็แพงตามแบบฉบับ Adobe แต่ตอนนี้ก็ใช้ CS2 ต่อไป

Comment

ผม CS2 อยู่ครับ

Comment

ผมเองก็ใช้ cs2 อยู่ครับ แต่อยากทราบความเห็นนะครับ ว่ามันแตกต่างกันยังไง ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เอ่อ แล้วเครื่องผมก็ตามนามสกุลผมเลยครับ

Comment

Working...
                              X