Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรเพิ่มเติมมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรเพิ่มเติมมั๊ยคับ

เพิ่งไปถอยมาคับแต่ไม่รู้ว่าที่ถอยมานั่นมันดีรึยังและควรเพิ่มเติมอะไรบ้าง

Cpu : AMD X3
    M: ASUS M3A78 ไม่รู้ว่ามีอะไรต่อป่าวเห็นในบอดเค้ามีขีดอะไรต่อก็ไม่รู้แต่ที่กล่องมันเขียน 140wCPUSupport อะคับไม่รู้ว่าเป็นรุ่นไรยังไงเข้ากับ Cpu และ VGA มั๊ยแล้วอนาคตใส่ X4 ได้ป่าว
    VGA: HD3650 Xtreme 512Mb DDR3 128bit
    HDD : 360GB
    Ram: 2GB kington
    PowerSup : ใช้ที่มากะแคส 450W

ช่วยแนะนำหน่อยคับจะได้เพิ่มเติม
    ไว้เล่นเกมส์สวยๆอะคับ ทำงานกราฟฟิกด้วย

re:

เปลี่ยน psu เป็น สัก 650 (watt เต็มนะ) และ VGA เป็น 4850 เท่านี้ก็พอแล้วหละ ใส่ x4 ได้นะครับ เพราะมันเป็น am2+

Comment

Originally posted by stopweed View Post
      เพิ่งไปถอยมาคับแต่ไม่รู้ว่าที่ถอยมานั่นมันดีรึยังและควรเพิ่มเติมอะไรบ้าง

Cpu : AMD X3
      M: ASUS M3A78 ไม่รู้ว่ามีอะไรต่อป่าวเห็นในบอดเค้ามีขีดอะไรต่อก็ไม่รู้แต่ที่กล่องมันเขียน 140wCPUSupport อะคับไม่รู้ว่าเป็นรุ่นไรยังไงเข้ากับ Cpu และ VGA มั๊ยแล้วอนาคตใส่ X4 ได้ป่าว
      VGA: HD3650 Xtreme 512Mb DDR3 128bit
      HDD : 360GB
      Ram: 2GB kington
      PowerSup : ใช้ที่มากะแคส 450W

ช่วยแนะนำหน่อยคับจะได้เพิ่มเติม
      ไว้เล่นเกมส์สวยๆอะคับ ทำงานกราฟฟิกด้วย
      ถอยมาแล้วก็ โอเคแล้วครับ แต่น่าเปลี่ยน psu เป็น500 นะครับ เอาวัตแท้อ่ะ

Comment

Working...
      X