Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง GEIL ULTRA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง GEIL ULTRA

อยากถามว่า GEIL ULTRA 2 GB,(1GBx2)/800, 4-4-4-12 ต้องใช้ไฟเท่าไรคับถึงจาดันถึงบัส100 เพราะเห็นมีในเวปนี้บอกว่าดันได้ไกลเลยถามก่อนซื้อเพราะบอร์ดผมไปสุดบอร์ด 2.1 เอง กลัวซื้อมาแล้ว ดันไม่ถึงบัส 1000 แล้วตอนนี้ราคาขายเท่าไรคับเพราะเห็นในเวป
    http://www.jedicool.com/pricelist.php ถูกมากๆๆ

ขอบคุณมากคับ

CL 5 2.1V ไม่ใช่ก็ไกล้เคียงละครับ

Comment

อัดไฟสุดบอร์ดแล้วลองอัดบัสดูคับ ว่ามันไปได้เท่าไหร่ ลองเทสดูด้วยคับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        CL 5 2.1V ไม่ใช่ก็ไกล้เคียงละครับ
        ขอบคุณคับ

Originally posted by DDP View Post
        อัดไฟสุดบอร์ดแล้วลองอัดบัสดูคับ ว่ามันไปได้เท่าไหร่ ลองเทสดูด้วยคับ
        ขอบคุณคับ

Comment

2.2 - 2.3 ครับ
          ลองหาครูเสียว ตัว.ิ้งค์เหลือง 16 ชิป มาใช้ดูครับ บัส1000 ไฟอยู่ที่ 2.1-.2.2

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
            2.2 - 2.3 ครับ
            ลองหาครูเสียว ตัว.ิ้งค์เหลือง 16 ชิป มาใช้ดูครับ บัส1000 ไฟอยู่ที่ 2.1-.2.2
            ขอบคุณคับพี่

Comment

800 CL4 ---> 1000 CL5 @2.1v ผมว่าพอนะ

ถ้าบอร์ดมันจ่าย 2.1v เต็มๆ ไม่ใช่จ่ายดรอปไป 0.05v

Comment

ว่าแต่ราคาของกรุงเทพตอนนี้ราคาของใหม่เท่าไรคับแต่เห็นในเวป 1000 เองถ้าราคานี้เสาร์นี้เอาแน่ๆ

Comment

เอาชัวซื้อตัวบัส 1066 เลย
                  ตัว 800 วัดดวง บางตัวก็ไปถึงง่ายๆ บางตัวไปไม่ถึง 500 บางทีถึงแต่ต้องใช้ไฟสูง 2.3+

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
                    เอาชัวซื้อตัวบัส 1066 เลย
                    ตัว 800 วัดดวง บางตัวก็ไปถึงง่ายๆ บางตัวไปไม่ถึง 500 บางทีถึงแต่ต้องใช้ไฟสูง 2.3+
                    ขอบคุณคับพี่สำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                    X