Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ขออนุญาติ แป๊บนึงครับ (หาบอร์ดGigaByte GA-P35-DS3L ด้วยครับ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ขออนุญาติ แป๊บนึงครับ (หาบอร์ดGigaByte GA-P35-DS3L ด้วยครับ )

ปิดกระทู้ครับ เอาไปเครมมาแล้ว รวดเร็วทันใจ

คือผมใช้บอร์ด ASROCK CONROE1333-D667 แล้วอยู่ดีๆมันก็ไม่มีเสียงขึ้นมาเฉยๆครับ (มองข้ามลำโพงกับพาวเวอร์แอมป์ไปได้เลยครับ ) ผมลองลงไดเวอร์เสียงใหม่แล้วก็ไม่หาย ดูเหมือนว่า บอร์ดมันจะมองไม่เห็น ลำโพงครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยตอบที่ มันเคยเป็นมาครั้งหนึ่งแล้ว อยู่ดีๆก็หายเอง แต่ตอนนีไม่ยอมหายครับ เป็นมาได้สองวันแล้วครับ

หาบอร์ดGigaByte GA-P35-DS3L ด้วยครับ ใครอยากขาย pm ราคามาครับ
    Last edited by ทนายน้อย; 11 Nov 2007, 09:04:19.

มองไม่เห็นลำโพง หรือ มองไม่เห็นsound คับ

เข้าใจว่าคงเป็น sound on board ใช่ปะคับ ลองเชคใน bios ดูว่า มัน Disable อยู่รึป่าวนะคับ

Comment

sound on board ใช่ครับ แต่ผมเช็คแล้วครับ ไม่ได้ปิดไว้ครับ

Comment

ดันครับ ส่งเคลมโลด

Comment

ผมขอถามต่อว่า ถ้าหาก ชุดสัญญาณเสียงในบอร์ดเสีย แล้วผมเอา ซาวการ์ดมาเสียบมันจะสามารถใช้ได้หรือป่าวครับ

Comment

ลองปรับตรงนี้ดูนะครับ

Comment

Working...
            X